Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Link các bài viết về Captiva cua Sonnguyen can luu y doc ky de tim hieu :

Em xin phép post lại link các bài viết về Cap, để các bác nào cần tham khảo thì xem lại.
Cảm nhận Captiva của BĐH OS

So sánh Cap với các xe khác

Đánh giá máy lạnh của Cap.

Mức tiêu thụ xăng của Cap

Đồ chơi cho Cap

Vài đánh giá sau khi cùng Cap chạy đường trường 1125km

Cap có thích hợp cho gia đình sử dụng?

Garanti của Cap

Thắc mắc các lọai

Trục trặc của Cap

LT và LTZ

ESP của Cap

Trang trí nội thất cho Cap

Cap có phải là SUV?

Thước lái của Cap có vấn đề?

Và còn nhiều nữa, các bác chịu khó tìm nhé.

<bài viết được chỉnh sửa bởi sonnguyen vào lúc 27 02 2009 07:15:13>

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/11/10
3.968
56.228
113
Nếu vậy mình phán đoán thì xe bác chưa hư bình đâu! Gần nhà bác có tiệm điện bình không? nếu có thuê họ mang cái bình vào câu để đề xe, còn bình của bác thì đem charge xem thế nào, nếu charge rồi mà nó không ngậm thì mới xác định bình hư.
Xe mình đi cũng khoảng 2 năm tầm như bác, nhưng bây giờ bình điện vẫn còn đang rất tốt. Thường bình hư có các dâu hiệu như: nạp chậm, không đủ điện nên đèn accu thường báo sáng, xe đề buổi sáng phải 2-3 cái mới nổ, xe không chạy từ 1-2 ngày thì đèn báo hết bình, rồi sau đó mới hư hẳn. Còn trường hợp bình hư đột ngột rất hiếm gặp, thường do tháo ra tháo vô gây va chạm mạnh, ngắn mạch do rửa máy, sử dụng liên tục thiết bị như đề, đèn hệ thống máy lạnh... cho đến khi cạn kiệt bình điện
Bác nhớ ghi lại số series bình điện khi đem đi charge điện nhé, đề phòng bị nhầm bình của xe khác
Cantiva nói:
Bác Lã Bố ,Bác cũng dùng Captiva Diezel à . Cap của tôi 2 năm chạy 20.000km rồi ,Xe bác chạy bao nhieu Km mà bình vẫn tốt thế
Trước khi bình hết điện không thấy triệu chứng gì
Buổi chiều xe còn chạy đi đánh bóng o Gara về ,Sáng ra không đề được nữa
Mình cũng nghi trước khi đánh bóng Ga ra họ rửa xe có xịt nước vào máy .Ngay sau đó chưa hết điện , Về nhà để qua đêm chắc dây điện ẩm gây dò điện hết bình nên sáng hôm sau không khởi động được
Mình tel cho Ga ra .Nhưng nó bảo không phải dò điện mà lả bình hư ,
Mình sẽ cho nạp lại bình lần nữa ,Nếu nạp được thì dò diện do xịt nước vào máy của thợ Gara là chắc đúng
Còn nếu thợ nạp bình không nạp được thì đành phải THAY BÌNH vậy
Cám ơn lời khuyen của bác Lã Bố nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/5/07
368
20
18
44
Hải Cường Corp.
Delko ngoài thị trường không có bình 90AH mà chỉ có loại 72AH. Xe em Cap LTZ DSL đã thay cách nay khoảng 1tháng giá khu vực Chợ Dân Sinh là 1.700.000đ. Bác chủ thớt phài đo chiều rộng và chiều dài của khoang chứa bình(hoặc bình củ) nếu muốn thay nhản hiệu khác nha.
Lưu ý: Bình Delko 90AH hư của bác cửa hàng thu lại khoảng 400 đến 500K.

Tập Lái
20/7/09
5
0
0
mai anh alo em so 0906306306 em chi cho anh so dt cho thay cho,em vua thay xong gia 1t5 a,mua lai binh hu 300k nua.mai chieu alo em chi cho anh.