Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
Xin các bác, các mợ vui lòng giúp em trường hợp này với ạ:
Em ở Sài Gòn
Em làm mất bằng lái xe mô tô 2B
Em vẫn còn hồ sơ gốc
Vậy, em phải làm sao để được cấp lại bằng lái xe mô tô 2B ạ
Em xin cám ơn các bác, các mợ ạ!

Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
hoai_duy80 nói:
Den 111 Tan Son Nhi quan Tan phu, nha bac.

Thanks bác! chổ đó hình như là trường dạy lái xe phải hôn bác?

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Bác ra 252 Lý Chính Thắng - Q3 phía bên tay trái, đi thẳng vào hẻm, gửi xe (2b) bên tay phải có bãi gửi xe, đối diện (bên tay trái) có một bác lớn tuổi ngồi bàn sẽ hướng dẫn cho bác. Khi đi nhớ đem theo hồ sơ, CMND và tiền mặt, hình như là 135K thì phải, em không nhớ rõ lắm.
Các bác cò sẽ hỏi thăm này nọ, chỉ việc lờ đi và đi vào bàn tiếp khách phía bên tay trái, hình như ngay chỗ cầu thang.
Hình như là phải khám sức khỏe lại, ở đó có dịch vụ khám luôn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
Fred_Tran nói:
Bác ra 252 Lý Chính Thắng - Q3 phía bên tay trái, đi thẳng vào hẻm, gửi xe (2b) bên tay phải có bãi gửi xe, đối diện (bên tay trái) có một bác lớn tuổi ngồi bàn sẽ hướng dẫn cho bác. Khi đi nhớ đem theo hồ sơ, CMND và tiền mặt, hình như là 135K thì phải, em không nhớ rõ lắm.
Các bác cò sẽ hỏi thăm này nọ, chỉ việc lờ đi và đi vào bàn tiếp khách phía bên tay trái, hình như ngay chỗ cầu thang.

Thật quý hóa quá! Em cám ơn bác nhiều ạ! rất nhiều nhé! :D

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Fred_Tran nói:

Theo em thì nên khám sức khỏe tại địa phương có thẩm quyền cấp , nơi nào khám dể hơn , chứ khám trong đó ma871c ma lắm đó , hay bị tốn lúa . . .
em nhớ có 1 Chú khoản 42t đi vào kah1m . . . mà nhỏ y tá chỉ toàn số nhỏ kể cả em đứng kế bên nhìn còn k rỏ huốn hồ . . . Chú đó . . .
em sợ vụ này nên thường khám sức khẻo tại nơi cư ngụ có thẩm quyền trước rùi lên đó làm thủ tục thôi .

Hạng B2
1/5/12
370
96
28
Chết, bộ hồ sơ gốc bằng 2B của em...:(. Không biết em để đâu rồi. Gần 20 năm còn gì :(((

Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
dt_0978191919 nói:
Theo em thì nên khám sức khỏe tại địa phương có thẩm quyền cấp , nơi nào khám dể hơn , chứ khám trong đó ma871c ma lắm đó , hay bị tốn lúa . . .
em nhớ có 1 Chú khoản 42t đi vào kah1m . . . mà nhỏ y tá chỉ toàn số nhỏ kể cả em đứng kế bên nhìn còn k rỏ huốn hồ . . . Chú đó . . .
em sợ vụ này nên thường khám sức khẻo tại nơi cư ngụ có thẩm quyền trước rùi lên đó làm thủ tục thôi .

Em cám ơn bác đã tư vấn ạ, rất bổ ích! :D

Hạng B2
9/5/11
157
3
18
airforce nói:
hoai_duy80 nói:

111 Tan Son Nho co nhan doi bang lai, doi o Ly Chinh Thang dong nguoi va phuc tap lam. ty bac lua chon.

Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
hoai_duy80 nói:
airforce nói:
hoai_duy80 nói:

111 Tan Son Nho co nhan doi bang lai, doi o Ly Chinh Thang dong nguoi va phuc tap lam. ty bac lua chon.

Thanks bác ạ!:D