MK
Hạng B2
16/1/12
309
11
18
LXV thì chẳng có phun xăng đâu . Ông hay bà đi đẹp mà bạn . Cứ để đi . Ôm vespa đừng nghĩ bán . Cứ để bà xã sinh xong rồi đi tiếp . Mình chán nhưng nhiều người mơ đấy . LXV đi mới độc và lạ . S và LX giờ như wave nhan nhãn ngoài đường .

Hạng D
29/10/10
1.026
7
38
TP HCM
Tại sao Vespa người ta quay lại chơi xe Cổ còn SH thì?????.Nói túm Cái Váy lại thích thì Nhích thui Bác ah,e thì chơi PKL thui nhưng sắp tới e sẽ có e GTS300 ah
& xe nhà e nè đừng ném đá e nhe

Xin ý kiến về Vespa GTS Super!

Tập Lái
12/7/12
24
16
3
Đọc nhiều diễn đàn đều thấy mọi người kêu ca về Piaggio tốn xăng rồi ko bền, em thấy có cái đúng và có cái sai. Thứ nhất về tốn xăng thì không phải bàn tuy nhiên cũng phải khách quan thế này: Cùng 1 dòng xe cạnh tranh với nhau giữa Honda và Pi thì bao giờ xe của Pi cũng nặng hơn khoảng 30kg, cái nữa là bây giờ các hãng đều trang bị hệ thống FI cho sản phẩm của mình nên sự chênh lệch bây giờ là không nhiều. Thứ 2 về độ bền : Một hãng xe mà nhanh hỏng và tốn xăng thì không thể tồn tại gần 100 năm như Piaggo. Của bền tại người và em thấy để Pi bền thì tốn nhiều công sức hơn so với các hãng xe khác. Em có ông chú mua con ET8 giờ chắc phải trên 10 năm mà nhìn trông vẫn như mới vì luôn thực hiện đúng các chỉ dẫn bảo dưỡng cũng như thay thế phụ tùng trên cuốn sổ bảo dưỡng theo xe. em luôn so sánh thế này:
Đi xe Nhật thì lành như lấy vợ thường, vứt quăng quật thoải mái
Đi xe Pi thì như lấy vợ hoa hậu mà muốn nó đẹp thì phải chăm sóc nó (VD: đi Spa, tắm trắng v.v):D
Đôi lời dành cho những người bị tin đồn làm cho nhụt chí.

Tập Lái
12/7/12
24
16
3
PS: cụ nào lấy bản quyền nick xenaocungthich của em bên otofun thì trả lại cho em nhé. Thanks trước

Hạng C
28/5/07
510
358
63
đi vì mê cái kiểu dáng em nó thôi, còn bền thì em chưa dám kết luận vị chưa hỏng nặng cái gì sau 3 năm chinh chiến. chỉ thay lọc nhớt với nhớt và đổ xăng (bảo hành van xăng 1 lần vì bị tắc)

Tập Lái
13/7/10
16
0
0
Ngưỡng mộ dàn xe bác quá .
Mình kết em Freeway lắm , kaka

Bác biết chỗ nào cân chỉnh xăng cho Piaggio (không phải hãng ) . Em có con GTS 125 cần chỉnh xăng chút , thanks bác

Unibross nói:
Tại sao Vespa người ta quay lại chơi xe Cổ còn SH thì?????.Nói túm Cái Váy lại thích thì Nhích thui Bác ah,e thì chơi PKL thui nhưng sắp tới e sẽ có e GTS300 ah
& xe nhà e nè đừng ném đá e nhe

Tập Lái
14/8/14
6
0
1
32
sapa.com.vn
Vespa GTS SUPER 3vie

Giá 125cc : 79.800.000 VNĐ Nghiêm 0915 61 71 51

[BCOLOR=#ffff00]LH: 0915 61 71 51[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffff00]
[/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffff00]LH: 0915 61 71 51 [/BCOLOR]​

Tập Lái
5/1/17
2
0
1
34
Ý kiến của riêng em: kiểu dáng đẹp. thời trang tuy nhiên xe rẩt .... rất .... rất .... là hay hỏng lặt vặt, mặc dù loại này là phun xăng điện tử và cái đề kêu êm tai hơn loại LX150. Xe đã đi LX150 (VN), GTS 125i.e (Italia) mỗi chiếc không quá 06 tháng. Cuối cùng vừa bực mình, vừa nản, vừa chán. Bán lỗ luôn, em bổ sung là lúc đầu đi LX thấy tệ bán vì nghĩ rằng VN lắp ráp quá dỏm sau đó mua GTS, nhưng cả hai tệ như nhau. Cả hai chiếc bà cả em đi, bán lỗ mà vẫn vui, bây giờ đi chiếc SH mua từ 2007 đến giờ chỉ mới vừa thay bình accu cách đây 2 tháng.[/QUOTE
Đọc comment của loại ăn tục nói phét thấy ngứa mắt quá, đành phải đăng ký diễn đàn để comment... ông kêu rất hay hỏng vặt, vậy mà người ta hỏi hay hỏng cái gì lại bảo là xe vợ đi nên ko biết... đành đánh liều trả lời là ko nổ.... ko nổ đc là hỏng nặng chứ ko phải hỏng vặt... loại này là loại nghe hơi nồi chõ, nghe nói với thấy bảo, xong vào comment như đúng rồi... Tôi sử dụng chiếc GT10 đời 2004, e mua lại thôi, đi 2 năm chả phải dắt bộ bao giờ. Xăng cộ cũng ko phải là tốn... 3.5 lít/100km... Sau bán đi.. đến bây giờ tôi lại mua chiếc GTS 3Vie của VN... đi cũng gần 2 vạn rồi cũng chưa 1 lần hỏng vặt... vẫn đề 1 nhát nổ ngay... Xăng cộ 2.5 lít quay đầu... tôi đi điềm đạm ko phải là đi phá... Đời ghét nhất những thằng ngu còn tỏ ra nguy hiểm... Comment mang tính chất bầy đàn, kiến thức thì chả có...