Hạng B2
29/6/13
479
269
63
Chào các Bác Os !
Hôm thứ 6 12/9 em có việc đi Từ Vũng Tàu vào Sài Gòn bằng Cao tốc LT-SG. Cung đường này em cũng đi chục lần chưa lần nào bị thổi lãng xẹt vì em tuy tài mới nhưng chạy rất cẩn thận. Nhưng chiều hôm đó vừa ra khỏi cao tốc vào bùng binh đầu tiên( có signal vào phải ra trái ) thì gặp 2 thằng chắc nó cũng bằng tuổi em ngoắc vào 1 lúc 4 xe đi liền nhau . Từ từ tấp lề mà em không biết bị lỗi gì. Ông chú ngồi trên xe mở bóp ra kêu đưa vài trăm cho nó để đi cho nhanh( Hôm đó tx của chú có việc ống nhờ mình chạy dùm). Em bảo chú cất tiền đi để cháu làm việc với bọn này. Em chưa vội xuống xe vội chờ mấy người kia xuống em hạ kính hỏi đậu xe chỗ này đc chưa anh. tụi nó bảo đậu đó đc rồi. Em mở camera z10 lên ( em mua con này ko gắn sim mà cũng chẳng dùng gì ngoài việc đi xa để xử lý những việc như thế này).

Vị trí vừa ra khỏi bùng binh em bị ngoắc vào.​
Em xuống xe thấy 2 thằng đang làm việc với khoảng 4-5 tài xế gì đó, em gằn giọng liền. Em nge thấy tụi nó bảo mấy xe vượt xe tải trong bùng binh. Các bác ấy đang thanh minh giải thích. Em móc điện thoại ra hỏi em bị lỗi gì đấy anh ơi.
Thằng xxx nó bảo đến đây chỉ người ta à, móc điện thoại làm gì đi đi.
Theo em thì tụi nó cũng sợ quay cảnh ăn bẩn chăng. Em cũng ko thích lằng nhằng nên đi luôn. Trên đoạn đường vành đai 2 này em thấy 1 nghịch lý chỉ có bảng báo hiệu 1 chiều, không có bản 412 nhưng khi nào xe đông thấy các xe chỉ đi làn bên trái, làn bên phải trống ko dám đi. Em ở tỉnh cũng ko muốn dây dưa với bọn nó nên cũng cố gắng đi theo đoàn. Bác nào ở SG làm chuột bạch dẹp bọn nó đi dùm anh em cái.
Câu chuyện ở đây em muốn nói là chắc sẽ rất nhiều tx mất tiền oan cho bọn chó vàng này. Em lên xe hỏi vậy tx chú hay mất tiền khi bị gọi lắm ah. ống nói lần nào cũng từ 300-500.

Em chả hiểu sao cái đt em bấm ghi hình từ lúc xuống xe đến lúc lên xe mà lúc bật lại có 1 đoạn. Các bác xem clip tạm .

• Like
Reactions: hieu819
Hạng D
Từ khúc nhập vành đai 2 ra các đường khác xxx nó ăn bậy lắm vì không có các chỉ dẫn cụ thể, chiến tới bến thì .. thôi Anh đi đi, lần này nhắc nhở.. nếu không thì cung cấp bánh mì bơ sữa cho tụi này thôi

• Like
Reactions: long9x
Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Bác có cái điện thoại thật lợi hại, nhìn phát ...cho đi ngay. Khi nào chán..bán lại cho em nhá ! :3dgoidien:

Hạng D
18/6/13
1.489
1.053
113
Giống em, hôm qua mới cầm IP5 hết thời ở tay là cho đi rồi

Hạng C
14/3/14
831
626
93
Ý Bác chủ nói cái bùng binh vành đai 2 với Nguyễn duy trinh đó hả.cho em hỏi ,dung ra ta phải si nhan vào phải ra phải .,(nếu đi theo Bác chủ)chứ làm sao mà vào phải ra trái được.xin các Bác chỉ giáo

Hạng B2
29/6/13
479
269
63
Ý Bác chủ nói cái bùng binh vành đai 2 với Nguyễn duy trinh đó hả.cho em hỏi ,dung ra ta phải si nhan vào phải ra phải .,(nếu đi theo Bác chủ)chứ làm sao mà vào phải ra trái được.xin các Bác chỉ giáo
Em đi Vành đai 2 vào bùng binh băng qua Nguyễn Duy Trinh xong lại vào vành đai 2 mà bác.