Hạng B1
6/7/07
99
868
83
Tối nay em đi trên đường HVT từ hướng bảy hiền về PN, đi qua vòng xoay lăng cha cả em chui dươi cầu vượt để đi làn bên trái. Vừa chui qua cầu vượt thì bị xxx chỉ em dừng lại, lúc này có 1 bác 4 bánh khác dừng trước đó rồi.
Em xi nhan phải, tấp vào sát hông cầu vượt và mở cửa xe lại lam việc với xxx nội dung như sau:
Xxx:(chào theo điều lệ) đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ, bằng lái
Em: đoạn này là đường cong, em không chuyển làn nên đâu cần xi nhan.
Xxx: nhưng anh có chuyển hướng.
Em: vậy em đi trên đường cong vd như đường đường dẫn lên cao tốc thì có phải xi nhan không.
Xxx: có vì anh có chuyển hướng.
Em nêu ra vài ví dụ nữa thì bác xxx vẫn giữ câu trả lời trên và kèm thêm câu "nhưng chúng tôi chỉ nhắc nhở để lần sau anh đi cho đúng". Lúc này em biết bác xxx đã đuôi lý, thêm nữa bác này cũng cư xử và nói chuyện khá nhã nhặn nên nên không cũng không muốn tranh cãi tới cùng, xem như chấp nhận cho xxx nhắc nhở. Xxx chào em và em quay về xe (không thấy xxx hỏi vụ xem giấy tờ luôn)
Các bác đi qua khúc này chú ý nhé.

Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
Hôm trước em lái dưới dạ cầu SG (Trần Não), do xe mới có giấy hẹn nên em phải cẩn thận tránh cướp ngày. Em ôm cua cong mà bật signal, xe 25c chạy sau lưng em, lúc vượt qua xe em thì bác tài trợn mắt dòm em tưởng em bị khùng. Hic

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
phải chăng xe bác chủ biển số tỉnh ???

khúc này em đi 2B toàn đi lane bên trái để xuống tấp qua lane quọe trái cho dễ - mấy lần XXX thấy chả buồn kêu em (mặc dù cả lane có mỗi em là 2B, còn lại 4B cả)

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Hôm trước em lái dưới dạ cầu SG (Trần Não), do xe mới có giấy hẹn nên em phải cẩn thận tránh cướp ngày. Em ôm cua cong mà bật signal, xe 25c chạy sau lưng em, lúc vượt qua xe em thì bác tài trợn mắt dòm em tưởng em bị khùng. Hic
Em đi qua cầu Bình Triệu 2 hướng từ ngã tư Bình Triệu qua bến xe Miền Đông cũng thường thấy mấy bác tài hay xi nhan đường cong lúc xuống dốc cầu. Em đoán mấy bác này ngại xxx bắt bậy nên xi nhan cho chắc.
Em đi đoạn này mỗi ngày, chả bao giờ xi nhan cũng không thấy mấy bác xxx kêu vô.

Hạng B2
26/6/13
148
133
43
Some where
Sao bác ko hỏi xxx "góc cua bao nhiêu độ gọi là chuyển hướng, có điều luật nào định nghĩa ko?"

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Sao bác ko hỏi xxx "góc cua bao nhiêu độ gọi là chuyển hướng, có điều luật nào định nghĩa ko?"
Em nghĩ chuyển hướng là chuyển sang con đường, nhánh đường khác chứ bác nhỉ, cần gì góc cua bao nhiêu độ.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Tuần trước mình bị chỗ này. Xxx chào xong là nói ngay chuyển hướng không mở đèn. Em bảo có mở nhưng do đánh lái đèn nó tắt thế là xxx cho đi ngay (chắc thấy xe em có camera hành trình). Xong em chủ động bắt tay chào đồng chí ấy :)

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Tuần trước mình bị chỗ này. Xxx chào xong là nói ngay chuyển hướng không mở đèn. Em bảo có mở nhưng do đánh lái đèn nó tắt thế là xxx cho đi ngay (chắc thấy xe em có camera hành trình). Xong em chủ động bắt tay chào đồng chí ấy :)
E nghi ngờ cái bắt tay ấy có 1-2 ổ bánh mì phía trong :3dcuoi: