Tập Lái
29/7/09
43
15
8
Chào các bác,
Khoảng 20 ngày trở lại đây, ngày nào em cũng đi qua đoạn từ đường 18 (Thủ Đức) qua cầu Bình Lợi mới đến đường Nguyễn Xí, vòng lại đường Nơ Trang Long. Cảnh xxx bắt lỗi người điều khiển xe 2 bánh rất nhiều.
Trước đây xxx bắt lỗi xe 2 bánh không bật đèn xin nhan khi quẹo phải từ đường 17 vào đường Phạm Văn Đồng bị quay clip nên giờ xxx chuyển qua nhiều vị trí để bắt lỗi, cụ thể:

1. xxx chặn xe ngay trên cầu Bình Lợi để bắt lỗi xe 2 bánh từ làn đường trên cầu băng qua QL13 quẹo vào làn hỗn hợp mà không bật đèn xin nhan hoặc cán vào vạch sơn chuyển hướng trên cầu (vạch sơn tạo hình tam giác nhọn), rất nhiều người bị bắt.
2. xxx bắt xe từ làn đường dưới dạ cầu Bình Lợi (xe đi từ đường Nơ Trang Long đến đường Nguyễn Xí) chuyển hướng vào làn hỗn hợp mà không bật đèn xi nhan.
3. xxx ẩn dưới đường bên dưới cầu Bình Lợi để bắt 2 lỗi:
- Lỗi quay đầu xe ở nút giao Nguyễn Xí: các bác đi xe 2 bánh trên làn hỗn hợp từ trên cầu Bình Lợi từ hướng THủ Đức qua Bình Thạnh mà quay đầu ở nút Nguyễn Xí là bị tóm, lý do làn hỗn hợp không có mũi tên cho quay đầu hoặc quẹo trái. Cách đi: bác quẹo phải vào đường Nguyễn XÍ, đợi khi nào đèn xanh cho đi ở đường Nguyễn Xí thì quẹo trái vào đường Phạm Văn Đồng.
-Lỗi chuyển từ làn hỗn hợp vào làn dưới dạ cầu Bình Lợi mà không bật đèn xi nhan,

Có vài điều cảnh báo các bác chú ý, kẻo lại bị dính những lỗi rất dễ mắc phải (do không để ý).

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Chào các bác,
Khoảng 20 ngày trở lại đây, ngày nào em cũng đi qua đoạn từ đường 18 (Thủ Đức) qua cầu Bình Lợi mới đến đường Nguyễn Xí, vòng lại đường Nơ Trang Long. Cảnh xxx bắt lỗi người điều khiển xe 2 bánh rất nhiều.
Trước đây xxx bắt lỗi xe 2 bánh không bật đèn xin nhan khi quẹo phải từ đường 17 vào đường Phạm Văn Đồng bị quay clip nên giờ xxx chuyển qua nhiều vị trí để bắt lỗi, cụ thể:

1. xxx chặn xe ngay trên cầu Bình Lợi để bắt lỗi xe 2 bánh từ làn đường trên cầu băng qua QL13 quẹo vào làn hỗn hợp mà không bật đèn xin nhan hoặc cán vào vạch sơn chuyển hướng trên cầu (vạch sơn tạo hình tam giác nhọn), rất nhiều người bị bắt.
2. xxx bắt xe từ làn đường dưới dạ cầu Bình Lợi (xe đi từ đường Nơ Trang Long đến đường Nguyễn Xí) chuyển hướng vào làn hỗn hợp mà không bật đèn xi nhan.
3. xxx ẩn dưới đường bên dưới cầu Bình Lợi để bắt 2 lỗi:
- Lỗi quay đầu xe ở nút giao Nguyễn Xí: các bác đi xe 2 bánh trên làn hỗn hợp từ trên cầu Bình Lợi từ hướng THủ Đức qua Bình Thạnh mà quay đầu ở nút Nguyễn Xí là bị tóm, lý do làn hỗn hợp không có mũi tên cho quay đầu hoặc quẹo trái. Cách đi: bác quẹo phải vào đường Nguyễn XÍ, đợi khi nào đèn xanh cho đi ở đường Nguyễn Xí thì quẹo trái vào đường Phạm Văn Đồng.
-Lỗi chuyển từ làn hỗn hợp vào làn dưới dạ cầu Bình Lợi mà không bật đèn xi nhan,

Có vài điều cảnh báo các bác chú ý, kẻo lại bị dính những lỗi rất dễ mắc phải (do không để ý).
Sẵn tiện em xin cập nhật mức phạt lun ạ
xxx bắt lỗi rất nhiều trên đường Phạm Văn Đồng (TSN-BL) đoạn từ Bình Thạnh qua Thủ Đức

vs lỗi cán vạch liền là do xxx tưởng tượng de kiếm bánh mì lỗi này chỉ áp dụng cho oto các xxx se nói các bác lưu thông sai làn đường quy định.. nếu bác nào cứng thì cứ keu xxx lập biên bản vs loi "cán vạch" vào biên bản. :)
xxx bắt lỗi rất nhiều trên đường Phạm Văn Đồng (TSN-BL) đoạn từ Bình Thạnh qua Thủ Đức

nếu có lo cán thì chỉ là lỗi chuyển làn nơi không được phép (cái này còn tuỳ thuộc vào khả năng đối thoại của các bác ) vài điều chia sẻ ạ !

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Sẵn tiện em xin cập nhật mức phạt lun ạ
View attachment 106206

vs lỗi cán vạch liền là do xxx tưởng tượng de kiếm bánh mì lỗi này chỉ áp dụng cho oto các xxx se nói các bác lưu thông sai làn đường quy định.. nếu bác nào cứng thì cứ keu xxx lập biên bản vs loi "cán vạch" vào biên bản. :) View attachment 106207
nếu có lo cán thì chỉ là lỗi chuyển làn nơi không được phép (cái này còn tuỳ thuộc vào khả năng đối thoại của các bác ) vài điều chia sẻ ạ !
Cái ứng dụng này xài trên android hay OS vậy bác. Tra cứu có dễ không? Bác cho em xin cái tên để em down về điện thoại của em. Thanks bác.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Cái ứng dụng này xài trên android hay OS vậy bác. Tra cứu có dễ không? Bác cho em xin cái tên để em down về điện thoại của em. Thanks bác.
dạ trên Android bác ơi.. e chưa xài Os nên không biết iphone ipad co ho tro không nữa! phần mềm này riêng cá nhân em đánh giá thì không thể có phần mềm hay hơn dc nữa ạ :) lên CH Play tìm ":3dcuoi:ithông"

Hạng D
11/6/14
2.410
12.057
113
Dạo này tối nào e cũng thấy các xxx lập chốt trên cầu vượt băt 2b. Các bác cho e hỏi ngu 1 tí, hình như lập chốt trên cầu là k đúng qui định phải k ạ, các bác khai sáng dùm e.

Tập Lái
29/7/09
43
15
8
Lập chốt trên cầu rất nguy hiểm, đang được đà tăng tốc, nhỡ không thắng kịp thì...

Tập Lái
24/11/13
40
5
8
Cảm ơn bác chủ, em đã bị dính lỗi quẹo phải ko xi nhan, ko mang theo bằng lái, ko mang theo cmnd, ko mang theo giấy xe. Tổng tiền bị phạt là 650k. Tại nhà em gần đó nên em chủ quan hix :confused:. Mong các bác cẩn thận.

Hạng D
20/12/13
1.864
1.714
113
3. Cách đi: bác quẹo phải vào đường Nguyễn XÍ, đợi khi nào đèn xanh cho đi ở đường Nguyễn Xí thì quẹo trái vào đường Phạm Văn Đồng.
Chỗ này đọc tới đọc lui mà nó vẫn chưa thông, không hình dung ra được bác chủ ơi. Khó hiểu

• Like
Reactions: XeTank