Hạng C
19/5/07
806
434
63
Sáng nay xxx đứng bắt xe 2B rẽ ngay ngã tư hướng Phạm Văn Đồng vào Lê Quang Định.
Đèn rẽ trái chỉ có trên làn ô tô, làn 2B không có đèn rẽ trái riêng chỉ kẻ trên đường đi thẳng và rẽ trái. Khi đèn xanh trên làn ô tô và 2B sáng thì 2B rẽ trái rất nhiều, đèn rẽ trái trên là ô tô đỏ. Và xxx lao ra bắt trong đó có em. Dừng xe chuẩn bị chiến vì trên là 2B không có đèn rẽ trái riêng, nhưng không hiểu sao xxx ra hiệu cho em đi để làm việc với 2 em gái.
Ra hiệu em đi thì em đi thôi, đỗ mất thời gian. Nhưng theo ý của em thì mình đi không sai, không có đèn rẽ trái riêng trên làn 2B thì 2B được phép rẽ trái khi đèn xanh bật. Chỉ nguy hiểm một chỗ là lúc đó ô tô cũng đang đi thẳng. Muốn an toàn thì GTCC cũng phải lắp một đèn báo rẽ trái riêng cho làn 2B.
Ngu ý của em là vậy, các bác nào rành luật cùng thảo luận để xxx bớt hành dân đen.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
thì là tào lao chứ gì?đèn báo trái quá xa,khuất tầm nhìn nữa
thiếu đèn nên lách luật bắt luôn
có nhiều ngã tư tếu lâm lắm, đèn rẽ trái và đi thẳng cùng xanh,mà giao lộ lớn nữa, làm sao xe 2b dám bơi ra mà qua,đợi 4b dừng lại thì cả 2b cũng phải dừng,hết quẹo, quẹo thì nguy hiểm,ko quẹo thì đứng luôn,
lệch pha cái kiểu gì ko biết,lệch ko hợp lý

• Like
Reactions: Mê ô tô
Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Chỗ này là bác Chánh làm khó 2B nè, không có đèn quẹo trái riêng thì 2B chỉ có cách quẹo phải đi một đoạn rồi quay đầu lại nhập chung với dòng xe từ Lê Quang Định đi thẳng hướng Gò Vấp -> Bình Thạnh, chứ đèn xanh mà bơi ngang qua dòng 4B đang phóng vù vù cũng ớn lắm.

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Sáng nay xxx đứng bắt xe 2B rẽ ngay ngã tư hướng Phạm Văn Đồng vào Lê Quang Định.
Đèn rẽ trái chỉ có trên làn ô tô, làn 2B không có đèn rẽ trái riêng
chỉ kẻ trên đường đi thẳng và rẽ trái. Khi đèn xanh trên làn ô tô và 2B sáng thì 2B rẽ trái rất nhiều, đèn rẽ trái trên là ô tô đỏ. Và xxx lao ra bắt trong đó có em. Dừng xe chuẩn bị chiến vì trên là 2B không có đèn rẽ trái riêng, nhưng không hiểu sao xxx ra hiệu cho em đi để làm việc với 2 em gái.
Ra hiệu em đi thì em đi thôi, đỗ mất thời gian. Nhưng theo ý của em thì mình đi không sai, không có đèn rẽ trái riêng trên làn 2B thì 2B được phép rẽ trái khi đèn xanh bật. Chỉ nguy hiểm một chỗ là lúc đó ô tô cũng đang đi thẳng. Muốn an toàn thì GTCC cũng phải lắp một đèn báo rẽ trái riêng cho làn 2B.
Ngu ý của em là vậy, các bác nào rành luật cùng thảo luận để xxx bớt hành dân đen.

Em xác nhận là bên 2B có đèn rẽ trái nhé bác - cùng pha với đèn rẽ trái bên oto
Tuy nhiên vì lý do gì đó mà đèn rẽ trái dạo này không còn sáng nữa.

Về luật: khi đèn rẽ trái bên 2B không sáng thì xe 2B bắt buộc phải theo đèn nào còn sáng, ở đây là đèn xanh cho đi thắng - đồng nghĩa là 2B phải chấp nhận cắt ngang làn oto đi thẳng để quọe ra LQĐ chứ không được xem theo đèn rẽ trái của lane 4B

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Chỗ này là bác Chánh làm khó 2B nè, không có đèn quẹo trái riêng thì 2B chỉ có cách quẹo phải đi một đoạn rồi quay đầu lại nhập chung với dòng xe từ Lê Quang Định đi thẳng hướng Gò Vấp -> Bình Thạnh, chứ đèn xanh mà bơi ngang qua dòng 4B đang phóng vù vù cũng ớn lắm.
rẽ phải về LQĐ (hướng về chợ Gò Vấp) là nét liền, bác quay đầu là phạm lỗi cán vạch liền nhé

1 lần nữa e xác nhận là bên 2B đã từng có đèn rẽ trái riêng, tuy nhiên đa phần dân đi 2B đều không để ý =.='
gần đây thì dẹp bà nó cái đèn rồi

Hạng C
19/12/13
527
89
28
cách đây mấy tuần em nhớ là đường PVĐ mà đỏ thì có đèn quẹo trái cho cả phần đường 4B lẫn 2B.
Lúc mới đưa vô hoạt động thì ko có, nên 2B quẹo trái tè le. Sau này thì có đèn quẹo trái rồi mà. Có thể do lúc sáng đèn quẹo trái, 2B đứng dàn hàng nên ko quẹo đc, tới khi đèn đi thẳng xanh thì 2B lúc đó mới quẹo, thành ra bị dính lỗi đó.

Để mai em xem lại có đèn như trước ko

• Like
Reactions: Mê ô tô
Hạng D
30/4/11
1.331
707
143
Đèn khu vực này không hợp lý khi chỉ có 2 pha. Đèn rẽ trái cho lane xe hơi trên PVD xanh cùng lúc với đèn đi thẳng trên đường cắt ngang như Lê Quang Định hay PVT nên rất nguy hiểm.
Bác Chánh nên tạo 1 pha riêng chỉ chuyên cho xe trên PVD rẽ trái thì sẽ hợp lý hơn nhiều

Hạng C
19/12/13
527
89
28
cách đây mấy tuần em nhớ là đường PVĐ mà đỏ thì có đèn quẹo trái cho cả phần đường 4B lẫn 2B.
Lúc mới đưa vô hoạt động thì ko có, nên 2B quẹo trái tè le. Sau này thì có đèn quẹo trái rồi mà. Có thể do lúc sáng đèn quẹo trái, 2B đứng dàn hàng nên ko quẹo đc, tới khi đèn đi thẳng xanh thì 2B lúc đó mới quẹo, thành ra bị dính lỗi đó.

Để mai em xem lại có đèn như trước ko
Xác nhận là anh Chánh đã cúp luôn cái đèn rẽ trái cùng sáng với đèn quẹo trái của phần đường 4B. Kiểu này 2B lại bị bắt oan đây. Đèn xanh đi thẳng mà quẹo trái thì nhào ra phần đường 4B rất nguy hiểm, mà me đèn xanh quẹo trái của phần đường 4B rồi đi chung thì dính lỗi vượt đèn đỏ. thảm rồi