Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Em muốn hỏi là bọn xxx có dc quyền rượt đuổi như vậy không? Nếu gây ra tai nạn thì ai chịu trách nhiệm? Bữa em thấy 2 xxx rượt và thằng đó nó sợ wá té học máu mồm bất tỉnh và 2 xxx này rất hoảng loạn kêu xe dừng xe chở đi cấp cứu luôn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/5/13
631
217
43
42
Re: Bọn XXX có được quyền rượt đuổi người không chấp hành hiệu lệnh không?

Bác nên sửa lai cái tiêu đề ...

Hạng B1
7/8/13
54
1
8

có quyền rượt chứ bác , nếu đã ra tín hiệu thổi còi dừng xe thì phải chấp hành chứ , còn bác chạy thì phải rượt theo rồi , lỡ bác là tội phạm cướp giật thì sao ? hoặc mới trộm được xe của ai thì sao ? em hoan nghênh các bác xxx truy bắt tội phạm

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175

Vấn đề rượt trẻ trâu, chứ không phải cướp nó té chết thì mệt mình với gia đình nạn nhân nhé. Ở gần khu em có vụ rượt đám học sinh áo trắng rồi. Và XXX cũng lên bờ xuống ruộng

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93

phieubat285 nói:
có quyền rượt chứ bác , nếu đã ra tín hiệu thổi còi dừng xe thì phải chấp hành chứ , còn bác chạy thì phải rượt theo rồi , lỡ bác là tội phạm cướp giật thì sao ? hoặc mới trộm được xe của ai thì sao ? em hoan nghênh các bác xxx truy bắt tội phạm
nếu lỡ rượt mà thằng đó té chết thì sao bác? xxx có bị gì không?

Hạng B2
13/10/13
161
8
18
47

vụ này nhiều nguyên nhân tình huốn thế nào nữa nhức đầu lắm mấy bác ui

Hạng D
3/1/09
1.294
10.126
133

xóa

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm

hồi e học năm lớp 12,hôm đó 2 đứa đèo nhau đi học bị thằng xxx rượt ngược chiều đụng chết cái thằng chạy xe,còn nhỏ con gái ngồi sau lưng thì đầu óc đến h k còn bình thường
e dc biết rồi hỏi lại tụi xxx có trách nhiệm gì k thì qua lời kể của người bạn kể e nói là "nó đang làm nhiệm vụ nên đổ lỗi mình cản trở nó" kèm theo 1 lời xin lỗi k hề có
chắc mọi người vẫn còn nhớ vụ tai nạn xe bus cán chết 1 học sinh năm 12 trường Hùng Vương,1 nam và 1 pé ở chân cầu Nhị Thiên Đường rồi nhỉ,lần đó vụ bạn học sinh này chỉ dc lên báo chí chứ thật tế trường e bị luôn vụ xxx đụng là 3 bạn,vụ xxx cũng vừa sau vụ Nhị Thiên Đường k lâu thôi

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93

bad_boy1207 nói:
hồi e học năm lớp 12,hôm đó 2 đứa đèo nhau đi học bị thằng xxx rượt ngược chiều đụng chết cái thằng chạy xe,còn nhỏ con gái ngồi sau lưng thì đầu óc đến h k còn bình thường
e dc biết rồi hỏi lại tụi xxx có trách nhiệm gì k thì qua lời kể của người bạn kể e nói là "nó đang làm nhiệm vụ nên đổ lỗi mình cản trở nó" kèm theo 1 lời xin lỗi k hề có
chắc mọi người vẫn còn nhớ vụ tai nạn xe bus cán chết 1 học sinh năm 12 trường Hùng Vương,1 nam và 1 pé ở chân cầu Nhị Thiên Đường rồi nhỉ,lần đó vụ bạn học sinh này chỉ dc lên báo chí chứ thật tế trường e bị luôn vụ xxx đụng là 3 bạn,vụ xxx cũng vừa sau vụ Nhị Thiên Đường k lâu thôi
xxx vừa chạy vừa mở còi hụ ai nghe cũng sợ như vậy cũng gián tiếp rồi bác ,em nghĩ bọn xxx không dc quyền rượt chỉ dc chốt chặn bắt thôi.

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm

TTTran nói:
bad_boy1207 nói:
xxx vừa chạy vừa mở còi hụ ai nghe cũng sợ như vậy cũng gián tiếp rồi bác ,em nghĩ bọn xxx không dc quyền rượt chỉ dc chốt chặn bắt thôi.
nhưng trong trường hợp này là nó chạy ngược chiều với mình luôn bác,nó đụng xong nó chạy rượt tiếp chứ k ở lại xem người ta bị sao.k lẽ mạng người bị nó đụng còn thua cả mạng cái thằng nó rượt theo bắt sao