Thảo Luận Chung XXX là cái gì?

Hạng B2
27/11/14
296
328
63
Gò vấp
Tớ không hiểu nguồn gốc từ đâu ra có từ XXX này? Xin các bác giãi thích giúp.

Hạng B2
27/11/14
296
328
63
Gò vấp
Xem thử http://www.otosaigon.com/threads/xxx-la-cai-gi.600177/ xem có giúp được gì không bác

Túm lại không biết cao nhân nào sử dụng từ XXX nào đầu tiên nhưng có 2 cách giải thích ở đường link trên mà tôi thấy có lý.
1.Em thì lại nghĩ thế này ạ: xxx có nguồn gốc từ *** ạ. Trong các diễn đàn đặt chế độ lọc các từ nhạy cảm, bác nào có gõ từ nhạy cảm nào đó (từ tục chẳng hạn) thì sẽ bị tự động chuyển thành ***. Đối với anh em xế thì từ CSGT là một từ khá nhạy cảm ạ. Trong khi đó anh em xế lại không muốn nhầm lẫn từ đó với các từ nhạy cảm khác nên chuyển thành xxx, chẳng may là bản thân xxx nó lại còn nhiều nghĩa khác nhạy cảm hơn thôi ạ :D:D:D Và cũng chính từ những yếu tố về từ nhạy cảm đó mà hình thành một loại ngôn ngữ là ngôn ngữ diễn đàn, các từ nhạy cảm sẽ được đọc trại đi để tránh bộ lọc. VD: trym, dis, loz ... (thôi bậy quá em không nói nữa đâu ạ[8D]). Em té đây các bác

2. Như phim sex. dán nhản 1X, 2X. XXX là cấp độ sex nặng nhất !
Thật bó cả 2 tay!

Hạng B2
14/10/14
341
56
28
69
Cảnh sát là người thừa hành luật pháp bảo vệ tính mạng và tài sản của nhân dân mà sao lại gán cho họ từ xấu xa nhỉ !(tội cho họ quá !làm ơn mất oán !)

Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
x là 1 ẩn số, những gì mình ngại đụng chạm không muốn công khai ra thì đặt nó như 1 ẩn số và mọi người đều hiểu VD: đồng chí x, đồng chí y, z... :3dcuoi:

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Cẩn thận với mấy câu hỏi nguy hiểm thế này các bác ơi, a e chúng ta lỡ miệng tí xíu là OS gặp rắc rối ngay