Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Cũng có vài bác OS nhà mình cảnh báo nhưng đến hôm nay em gặp tình huống này. Giờ em xin kể lại hầu chuyện các bác chơi:

Cuối tuần rồi (23/05), em lái xe về giờ cao điểm - kẹt xe Nguyễn Hữu Thọ khu vực cầu Rạch Đĩa.
Trước khi qua cầu, lane phải bác Chánh đã kẻ mũi tên rõ ràng cho phép đi thẳng (trộn làn) lặp đi lặp lại đến những 3 lần.
Như hình (trước bùng binh):
xxx Q7 bắt láo dốc cầu Rạch Đĩa (Nguyễn Hữu Thọ-Nguyễn Văn Linh)- CSGT nghiệp vụ yếu hay tiêu cực???

.... và như hình này (sau bùng binh) trước khi lên cầu
xxx Q7 bắt láo dốc cầu Rạch Đĩa (Nguyễn Hữu Thọ-Nguyễn Văn Linh)- CSGT nghiệp vụ yếu hay tiêu cực???

Em xi nhan tách qua lane phải bon bon để đi cầu :D như vẫn thường đi khi giờ cao điểm.
(Giữa cầu là vạch liền nên bác nào tách lane đi bên phải thì giữ nguyên lane cho đến khi qua hết cầu đến đoạn nét đứt mới trở về lane trái được - nếu muốn. Chuyển lane khúc nét liền trên cầu này bị xxx vịn ráng chịu :p)

Qua hết cầu em đã thấy 1 bầy xxx áo vàng từ xa, ung dung chạy tiếp vì chắc chắn mình ko đi sai luật.
Pà mịa, vậy mà chúng nó cũng chẳng tha. Một xxx thiếu úy mừng rỡ chạy ra chỉ em vào lề.

Thực tình mình cần đi nhanh mà tụi này làm phiền quá bực mình hết sức.
Diễn biến em xin gõ tiếp sau....

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Vừa xuống xe em khẳng định ngay với xxx thiếu úy (ốm) vừa thổi là em đi đúng luật. Hắn chỉ em qua xxx trung úy (mập) để giải quyết.
Em lặp lại là em đi đúng mũi tên vạch kẻ đường từ bên kia cầu nên ko sai. Xxx mập yêu cầu xem giấy tờ xe, đúng sai sẽ tính tiếp.

Nhân tiện em có hỏi xxx này thuộc đội nào thì được biết thuốc đội CSGT Q7. Trời ơi, trước khi qua cầu là địa bàn đội Nhà Bè, tới ngã tư NVL-Nguyễn Hữu Thọ là đội Nam Sài Gòn vậy mà cái đoạn ở giữa dài chừng 100m ở dốc cầu này học lập chốt làm ccc gì thì em cóc hiểu. Rõ ràng là ko phải vì mục đích điều tiết giao thông. Làn ô tô bên trái nối dài dằng dặc mà ko lo phân làn điều tiết qua bớt bên trái, chỉ nhăm nhăm đứng đây bắt láo. :eek:

Em quay lại xe lấy giấy tờ, bật ghi hình bằng cái ĐT cùi bắp thần thánh của mình :)
xxx mập-trung úy tên Phạm Xuân Đức hỏi em làm nghề gì, ở đâu, em trả lời qua loa cho có lệ. Sau đó đến phần tranh luận chính. Xxx lộ rõ bản chất gian xảo của mình:

xxx: - Anh phải tôn trọng luật giao thông. Xe honda đi lane trong, ít nhất anh phải lấy ra bên ngoài
Em: - Giao thông công chánh kẻ mũi tên vậy để người dân có thể chuyển làn mà đi.
xxx: - Anh tách làn mà nãy giờ có mở đèn xi nhan không? (Lệch mịa... GIAN XẢO lần 1) :mad:
Em: - Tôi chuyển làn từ bên kia cầu, hoàn tất việc chuyển làn tôi ko cần phải giữ xi-nhan
xxx: - Vạch đứt thì được chuyển làn, trên cầu là vạch liền anh ko đc chuyển làn. (GIAN XẢO lần 2)

(Sao đứng dưới này "bạn ấy" thấy chuyển làn hay không chuyển làn nơi vạch liền trên cầu nhỉ??!?! Bó tay)
Điên quá rồi em kêu xxx vào xe mở camera hành trình cho xem. Vừa chỉ cái camera hành trình, xxx đứng hình trong giây lát. Giả điên, xxx mập làm "động tác giả" bảo xxx ốm:
- "Mày qua bên kia coi có mũi tên không?" (GIAN XẢO lần 3)
Em: - "Chắc chắn là có, 3 cái mũi tên luôn".

(CLIP trang 2, mời các bác xem tiếp)

Chỉnh sửa cuối:
bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
464
63
Nữa hả bác Toàn?!!!! Gặp gì mà gặp hoài. Em khoái hóng những câu chuyện của bác!

• Like
Reactions: quankung
Hạng F
22/7/13
8.950
39.921
113
Mơi mốt khu vực bên í Q7-Nhà Bè mấy ảnh chắc né số xe của Toàn xa quá! :p Tình hình là hóng clip làm việc của bác Toàn xem xem có bị lật ngang hình như bữa trước không!

Hạng B2
4/6/12
141
28
28
44
Q.Bình Thạnh TP.HCM
Trong clip Vừa qua ngã 4 trước khi lên cầu có mũi tên thẳng cho phép đi cả hai lane sao các xe kia đều nép vào hết lane trái bó tay... Hóng bác chiến xxx hoành tráng.