Hạng B1
15/9/12
68
375
53
thiên đàng
Tối qua 22/08/2014 em ăn ở quán này , em đi xe máy , anh bạn em đi 4 bánh chở nhóm bạn Hàn Quốc 4 người , nhóm họ ở ngay căn hộ Phú Hoàng Anh , cách quán khoảng 1 km thôi , nhưng vì nhóm bạn Hàn Quốc ko có xe máy nên anh bạn lấy 4 bánh chở đi , lúc bọn em về khoảng 9h thì vừa trong quán ra nhóm xxx 4 tên đón lỏng cách quán khoảng 100m , chỗ này tối thui , nó thổi hết những xe trong quán đi ra , anh bạn em xuống xe nó yêu cầu thổi kiểm tra nồng độ cồn , nói với anh bạn là đang thực hiện chiến dịch , anh này uống 2 chai , thổi cái máy báo đèn đỏ lè , xxx phán lỗi này phạt 6 chai , giam bằng lái , giam xe gì gì... . Thế là anh bạn em dí vào mõm nó 10 ổ bánh mì , nó chẳng thèm xem giấy tờ gì hết , cho đi ngay . Bọn mất dạy này tối qua ăn rất nhiều bánh mì chỗ này . Lúc ngồi ăn có nhắc anh bạn em đừng uống nhưng anh bạn chủ quan vì anh nghĩ từ chỗ này về nhà chỉ khoảng 1 km , và anh bạn chỉ uống 2 chai thôi .
Lúc ngồi ăn anh bạn Hàn Quốc khoe với em mới mua chiếc 2 bánh , em hỏi ko có bằng lái gặp CSGT thì sao , bạn nói : 200 . ( người nước ngoài cũng biết , vậy mà lờ đờ của ta lại ko biết ??? )
Nếu nó ghi biên bản phạt tiền vào ngân sách thì ko nói làm gì , đằng này trang bị cho nó công cụ để nó lấy bánh mì . Bọn cặn bã .

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Cái này do ai sai? Sao bạn bác không yêu cầu ghi BB rồi đi nộp phạt cho đúng luật? Vi phạm luật rồi đưa bánh mì cho xxx, còn nói gì nữa? Theo bác thì xxx thả cho bạn bác đi mà không lấy bánh mì, không biên bản mới đúng hả?

Hạng B1
15/9/12
68
375
53
thiên đàng
Theo em thì nếu là CSGT thì phải cho ông bạn cái biên bản , phạt đúng qui định , tiền phạt vào ngân sách , em có nói ở trên mà sao bác lại hỏi thế , chỉ có ông bạn em là đáng tội thôi , tội làm hư xxx chứ bình thường xxx tốt lắm ???

• Like
Reactions: phatdatvn
Hạng C
10/4/10
630
99
28
40
Lỗi vượt nồng độ cồn mà mất 1tr là hên lắm rồi, nếu gây tai nạn thì ngồi đó hối hận cả đời

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Tại anh tại ả tại cả đôi đường nhưng thấy mấy ả lợi dụng luật để cứơp tiền dân thì thấy khó chịu quá .

Hạng B2
27/6/11
416
3.140
93
HCMC
Mình ghét cái thể loại post giống bài này: Phạm luật / Đề nghị chung tiền để đừng bị lập biên bản / Lên đây kể lể.