Hạng C
10/7/08
517
74
28
39
Không biết anh em nhà mình có bác nào trẻ trẻ cỡ em ( 29 ) ham hố kinh doanh ko ạ? E thấy giờ đi ra đường ai cũng muốn làm cái này, cái kia, mà đa số kinh nghiệm ko có, tiền bạc ko nhiều !! Nên mạo muội lập ra thớt này để a e ta có chỗ thảo luận ạ ! Thớt này nghiêm túc nên mong các bác cứ thảo luận nhiệt tình và đề nghị là ko rủ rê nhậu nhẹt hay nói những cái ko liên quan tới chủ đề ạ !!! Biết đâu ngày này năm ấy có 1 ý tưởng hay nhóm a e nào đó từ thớt này mà lại có thêm 1 cái thành công :D

Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
ý tưởng thì nhiều, còn nó có thực hiện được hay không là chuyện khác, em cũng thix kinh doanh lắm nè... Nghĩ ra biết bao nhiêu ý tưởng nhưng chưa dự án nào thành công hết nè :((

Tập Lái
29/6/14
4
3
3
Hanoi, Vietnam
Ý tưởng hả , Em đầy nhưng không biêt bác có máu không .
Khu vực em ở cũng nhiều quán cafe nhưng chưa có dịch vụ đánh dầy nào cả . Ý tương của em là thành lập công ty Đánh Giầy Việt . Tuyển 10 nhân viên đánh dầy , Target 1 ngày 50 đôi /người . mỗi ngày doanh thu 750.000/người nói chung là 7tr500/ngày 1 tháng tầm cũng được hơn 200tr . chi phí lương 5tr/người/tháng , Bác bỏ túi hơn 100 củ nhé trừ chi phí xi xiếc .
Chúc bác thành công

• Like
Reactions: Tuson Ix
Hạng D
1/7/14
1.026
378
83
33
Ý tưởng hả , Em đầy nhưng không biêt bác có máu không .
Khu vực em ở cũng nhiều quán cafe nhưng chưa có dịch vụ đánh dầy nào cả . Ý tương của em là thành lập công ty Đánh Giầy Việt . Tuyển 10 nhân viên đánh dầy , Target 1 ngày 50 đôi /người . mỗi ngày doanh thu 750.000/người nói chung là 7tr500/ngày 1 tháng tầm cũng được hơn 200tr . chi phí lương 5tr/người/tháng , Bác bỏ túi hơn 100 củ nhé trừ chi phí xi xiếc .
Chúc bác thành công
Idea hay đó bác, bác đã thực hiện chưa :)

Hạng C
10/7/08
517
74
28
39
Ý tưởng cty đánh giày của bác e thấy KHÓ
1/ Quản lý nhân sự như thế nào?
2/ 50 đôi 1 ngày? 1 quán cf có mấy ng ngồi, bao nhiêu người mang giày tây, bao nhiêu người thích giao giày cho ng khác đánh
3/ Đội ngũ đánh giày tự phát họ có để yên cho nhân viên bác đạp lên nồi cơm ko? Giá cả cạnh tranh, chơi xấu abc
4/ như bác 1 ngày chi ra 15k cho đôi giày, vậy bác chịu chi mỗi ngày ko? và bác có rãnh ra cafe mỗi sáng để đánh giầy ko?

E có mở 1 quán nét, đầu tư 1 tỷ, 1 tháng thu 120 tr, - chi phí còn tầm 50-60
Bên cạnh đó e có kinh doanh thêm khách sạn, nhưng mảng khách sạn tiền to. Nên e mạn phép ko bàn tới ^^
E đang tìm kiếm ý tưởng để kinh doanh mà tháng kế phải khá hơn tháng này, năm kế phải khá hơn năm này !!

Bác nào còn ý tưởng nào đã hoặc chưa làm thì có thể chia sẽ a e ta tìm kiếm ý tưởng chung. Còn bác nào sợ mất ý tưởng abc gì đó thì cứ giữ riêng . Chia sẻ, đóng góp ý kiến về các kế hoạch mà a e đưa ra trên đây cũng được !! :D Các bác thấy sao ạ !! :D

• Like
Reactions: ruametocdo