Hạng B1
25/9/06
67
0
6
Chào các bác,

Tình hình là em bị thổi tại đoạn Dầu Giây - Long Khánh, CSGT bắt lổi em vi phạm khá nặng, tuy nhiên em không thấy mình vi phạm như CSGT bắt lổi, vậy nên trong biên bản em có ghi ý kiến "Yêu cầu cung cấp hình ảnh vi phạm". và mong muốn được xem lại hình ảnh vi phạm (Nếu đúng là em vi phạm, em chấp hành, nếu không em sẽ kiện,..). Em chỉ ngại là CSGT không cho xem hình ảnh vi phạm thì bước tiếp theo mình sẽ làm gì?
Bác nào có kinh nghiệm về việc này xin tư vấn cho em ah>
CSGT hẹn em 8 giờ sáng ngày xxx có mặt tại CSGT Suối Tre?!! " em ở HCMC muốn đi đúng giờ chắc cũng phải lên đường lúc 5giờ sáng

Thanks

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Chào các bác,

Tình hình là em bị thổi tại đoạn Dầu Giây - Long Khánh, CSGT bắt lổi em vi phạm khá nặng, tuy nhiên em không thấy mình vi phạm như CSGT bắt lổi, vậy nên trong biên bản em có ghi ý kiến "Yêu cầu cung cấp hình ảnh vi phạm". và mong muốn được xem lại hình ảnh vi phạm (Nếu đúng là em vi phạm, em chấp hành, nếu không em sẽ kiện,..). Em chỉ ngại là CSGT không cho xem hình ảnh vi phạm thì bước tiếp theo mình sẽ làm gì?
Bác nào có kinh nghiệm về việc này xin tư vấn cho em ah>
CSGT hẹn em 8 giờ sáng ngày xxx có mặt tại CSGT Suối Tre?!! " em ở HCMC muốn đi đúng giờ chắc cũng phải lên đường lúc 5giờ sáng

Thanks
cái này khá nhạy cảm nhưng nếu theo e e sẽ xử lí như vầy
em sẽ đọc nội dung điểm a khoản 2 điều 16 TT 65 và nội dung điều 3 luật xử lí vi phạm hành chính 2012 yêu cầu cho xem hình anh.! nếu 2 cái trên thảo luận ko xong em sẽ chơi đối chất các a bắn ở km bao nhiêu? cách đây bao xa ? e va a quay lại chỗ đó xem e hỗ trợ caffe .. nếu căng thẳng quá chắc chỉ còn nước ghi zô bb là cần hình ảnh như bác thui chứ cũng ko biết sao nữa :)

nhưng bác chắc đoạn đó cho chạy bao nhiêu và chắc chắn đúng tốc độ nhé sợ bác có vượt 1 xe nào đó mà xui ngay khúc có máy sấy thì thua. vì xxx cho bác ghi ý kiến vào bb chắc là vi phạm thật chứ ko ăn bẩn.. ăn bẩn là koi qua iphone i pát zòi :)

• Like
Reactions: Nguyễn Duy Nhất
Hạng B2
2/7/13
447
271
83
đi đường xa, em nghĩ nên làm cái camera hành trình để ghi lại, nhưng khi mình đưa ra thì liệu XXX có hỏi camera này có dc calibration không ta? hay phải đạt tiêu chuẩn nào mới được xem là bằng chứng?

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
đi đường xa, em nghĩ nên làm cái camera hành trình để ghi lại, nhưng khi mình đưa ra thì liệu XXX có hỏi camera này có dc calibration không ta? hay phải đạt tiêu chuẩn nào mới được xem là bằng chứng?
Nói như bác giết người bị camera quay lại cái police mà nói câu đó chắc người nhà nạn nhân nó giết cả 2 họ police. Có hình thôi là đủ rồi chứ chẳng cần video.

Hạng B2
15/8/12
484
2.296
93
Bác chủ bị tội gì vậy?
Năm 2011 anh mình chở đi QL20 xin vượt xe tải con mà kg dc, thế là đường vắng vượt qua trái luôn. Đi cả chục km thì bị chụp lại với tội lấn trái trong điều kiện không an toàn (xe trước chưa nhường đường) tại km số xxx.
Sau này mới biết có chim mồi trục đường này.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Bác chủ bị tội gì vậy?
Năm 2011 anh mình chở đi QL20 xin vượt xe tải con mà kg dc, thế là đường vắng vượt qua trái luôn. Đi cả chục km thì bị chụp lại với tội lấn trái trong điều kiện không an toàn (xe trước chưa nhường đường) tại km số xxx.
Sau này mới biết có chim mồi trục đường này.
vượt trái => đúng luật
lấn trái trong điều kiện ko an toàn ? => ko hiểu, chỉ có vượt nơi cấm vượt hoặc vượt nơi ko dc phép .. chuyển làn cán vạch liền chứ cái lỗi gì mà lạ lùng hehe.. 1000% a bác gửi bánh mì.. vì thời đó chưa tờ rơi và chưa có tt65 + nghị định 171 :)

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
bác qua giao lộ ngã 4 v.tàu lần nào chưa? xxx quay vượt đèn đỏ cái máy Hd của Sony làm gì có cái tem kiểm định nào? mặc dù luật quy định là thiết bị kĩ thuật nghiệp vụ.. hehehe

Hạng B2
30/10/14
223
70
28
33
bác qua giao lộ ngã 4 v.tàu lần nào chưa? xxx quay vượt đèn đỏ cái máy Hd của Sony làm gì có cái tem kiểm định nào? mặc dù luật quy định là thiết bị kĩ thuật nghiệp vụ.. hehehe
nếu vượt mà bị quay bằng cái máy đấy thì chịu ăn hành hay là bắt lỗi thiết bị ko đạt chuẩn.