Tập Lái
13/9/17
10
8
3

Các bác cho em hỏi về kỹ thuật chút, em thấy máy của Mitsubishi Attrage chỉ có 03 xy lanh (I3) vậy có yếu hơn máy 04 xy lanh (I4) không ạ. Em tính năm sau 2018 mua xe để đi trong thành phố, tuy nhiên cũng có khi đi xa như Vũng Tàu - Đà Lạt, xe chở tầm 3 - 4 người thôi. Các bác giải đáp giúp em nhé, em cám ơn!

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi máy Mitsubishi Attrage có yếu khi đi đường xa không?

Thông số kỹ thuật Mitsubishi Attrage 2021

• Kích thước xe (DxRxC) 4.305 x 1.670 x 1.515 (mm), chiều dài cơ sở 2.550 mm
  • Bán kính quay đầu xe 4,8 m, khoảng sáng gầm cao 170 mm
  • Động cơ: Xăng 1.2L MIVEC (công suất 78 mã lực, mô-men xoắn 100 Nm)
  • Hệ truyền động: Số sàn 5 cấp/ Số vô cấp CVT, dẫn động cầu trước
  • Hệ thống phanh: Phanh trước đĩa - sau tang trống
  • Tiêu hao nhiên liệu (Kết hợp/Đô Thị/Ngoài đô thị): Số sàn 5,09 / 6,22 / 4,42 (L/100Km) | Số vô cấp 5,36 / 6,47 / 4,71 (L/100Km)

Máy Mitsubishi Attrage có yếu khi đi đường xa không?

Theo một số ý kiến tổng hợp của anh em về đánh giá máy Mitsubishi Attrage khi đi đường xa, máy Mitsubishi Attrage khá yếu, khi dừng đèn đỏ, đến khi đèn xanh đạp ga hoài mà xe cứ rề rề, không đi được.

Tuy nhiên cũng có anh em chia sẻ: "Sau 11k km sử dụng Attrage thì thấy máy không yếu như lời đồn vì ngay cả khi lái nó đi cung đèo Đại Ninh tuyến QL 28B thì nó cũng chạy phà phà về đích thì mấy tuyến thông thường như Nha Trang, Đà Lạt thì nghĩa lý gì. Tất nhiên là máy nó nhỏ nên nó không thể mạnh như những con cơ bắp máy to được."

Như vậy, máy Mitsubishi Attrage để có thể xác định đi đường xa có yếu không còn phụ thuộc vào từng phiên bản, chắc chắn những phiên bản mới nhất, động cơ xe sẽ được nâng cấp và cải thiện đáng kể, từ đó phục vụ cho nhu cầu đi đường xa một cách thoải mái hơn.​

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: zace4000 and baycon
Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Tất nhiên có khác biệt, 3 4 5 6 8 10... rồi I V W
Bù lại nsx sẽ thiết kế hộp số hù hợp

Hạng B2
20/5/15
220
93
28
Cũng đang thắc mắc giống bác chủ. Theo nghĩ đi trong tp chắc vừa đủ. Còn đường xa thì hơi ít nhỉ.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
View attachment 987106
Các bác cho em hỏi về kỹ thuật chút, em thấy máy của Mitsubishi Attrage chỉ có 03 xy lanh (I3) vậy có yếu hơn máy 04 xy lanh (I4) không ạ. Em tính năm sau 2018 mua xe để đi trong thành phố, tuy nhiên cũng có khi đi xa như Vũng Tàu - Đà Lạt, xe chở tầm 3 - 4 người thôi. Các bác giải đáp giúp em nhé, em cám ơn!
Chắc bác ít lên diễn đàn tham khảo.

Em đi Mirage, máy móc y chang Attrage. Hè 2017, gia đình em, 2 lớn - 1 bé, đã trãi nghiệm cung đường Sài Gòn - Nha Trang - Phú Yên - Quy Nhơn - Buôn Ma Thuột, trong 5 ngày. Vì vừa đi, vừa tham quan nên chạy hơn 1.400 km, đổ 1,2tr tiền xăng.

Về tới nhà, người em "yếu" gần chết. Phải nghỉ ngơi vài hôm, mới đi tiếp chuyến Đà Lạt + các vùng xung quanh, hết gần 1.000 km nữa. Hic hic.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Chắc bác ít lên diễn đàn tham khảo.

Em đi Mirage, máy móc y chang Attrage. Hè 2017, gia đình em, 2 lớn - 1 bé, đã trãi nghiệm cung đường Sài Gòn - Nha Trang - Phú Yên - Quy Nhơn - Buôn Ma Thuột, trong 5 ngày. Vì vừa đi, vừa tham quan nên chạy hơn 1.400 km, đổ 1,2tr tiền xăng.

Về tới nhà, người em "yếu" gần chết. Phải nghỉ ngơi vài hôm, mới đi tiếp chuyến Đà Lạt + các vùng xung quanh, hết gần 1.000 km nữa. Hic hic.
Em hay lên diễn đàn tham khảo thì thấy nói xe này 1.2, chỉ có 3 máy, 78hp nên nó yếu xìu hà, dừng đèn đỏ, đến khi đèn xanh đạp ga hoài mà nó cứ rề rề, xe sau bóp còi inh ỏi... còn các dốc hầm là nó leo lên muốn không nổi luôn á :p:D.​

Hạng B2
20/5/15
220
93
28
Em hay lên diễn đàn tham khảo thì thấy nói xe này 1.2, chỉ có 3 máy, 78hp nên nó yếu xìu hà, dừng đèn đỏ, đến khi đèn xanh đạp ga hoài mà nó cứ rề rề, xe sau bóp còi inh ỏi... còn các dốc hầm là nó leo lên muốn không nổi luôn á :p:D.​
Nghe bác phán sao nản vậy. Đang tính hốt em nó.

• Like
Reactions: lvtphong