Ford Fiesta hay Hyundai Accent

• Total voters
    29
Tập Lái
23/4/18
16
3
3
36
Xin các bác tiền bối tư vấn giúp em xem nên múc em nào, phân vân quá đi. Nhu cầu phục vụ gia đình. Em xin chân thành cảm ơn!

Tập Lái
28/10/16
37
5
8
Xin các bác tiền bối tư vấn giúp em xem nên múc em nào, phân vân quá đi. Nhu cầu phục vụ gia đình. Em xin chân thành cảm ơn!
Tùy vào sở thích của mình thôi anh. Xe Ford thì mạnh mẽ, bền, đẹp, đậm chất Mỹ. Xe Hyundai thì đẹp theo kiểu Hàn.
Nếu anh cần tư vấn xe Ford cứ liên lạc em số đt 0918.981.198 ( Sĩ ) anh nhé

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Tốt nhất ra đại lý lái thử rồi quyết định theo cảm nhận của mình. Trên này toàn sale, coi chừng loạn chưởng.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Vẫn có cao thủ mà bác, không phải toàn sale đâu. Chủ thread cho hỏi là phục vụ gia đình thì bác đã hỏi ý kiến cả nhà chưa ? Hàng ghế sau vô cùng quan trọng khi phục vụ gia đình. Bác cho các cụ leo lên xe chạy thử đi, xem cảm giác thế nào. Còn động cơ ecoboost tăng áp thì về sau bảo trì tốn kém đó. Ford bỏ xe sedan tập trung vào bán tải và suv rồi, nên bác xem lại. Accent hiện giờ cực hot đó bác. Em thấy tầm giá đấy nó đang có nhiều lợi thế.

Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Phục vụ gia đình thì accent đi bác. Em nghĩ là nó rộng rãi và lành hơn

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Ford đạm chất Mẽo, Accent thì đâm chất cu sâm. Bác thích con nao thì nhich thôi, gia dinh thi co ng lơn phụ nữ tre em mà con Fiesta nó đàm chác hon con Accent 1 chut. Xe moi thì 5 năm đau bac ko cần lo lăng về tiên bác

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Vẫn có cao thủ mà bác, không phải toàn sale đâu. Chủ thread cho hỏi là phục vụ gia đình thì bác đã hỏi ý kiến cả nhà chưa ? Hàng ghế sau vô cùng quan trọng khi phục vụ gia đình. Bác cho các cụ leo lên xe chạy thử đi, xem cảm giác thế nào. Còn động cơ ecoboost tăng áp thì về sau bảo trì tốn kém đó. Ford bỏ xe sedan tập trung vào bán tải và suv rồi, nên bác xem lại. Accent hiện giờ cực hot đó bác. Em thấy tầm giá đấy nó đang có nhiều lợi thế.
Bỏ ở Mỹ vì dân Mỹ thích xe hầm hố, thu nhập dân Mỹ cũng cao nên giá xăng không thành vấn đề. Các thị trường khác vẫn sx bình thường và nhập ngược về Mỹ nếu có nhu cầu. Focus và Fiesta vẫn luôn nằm trong Top 10 những xe bán chạy nhất ở châu Âu.

Hạng B2
4/9/17
147
110
43
33
Hàng ghế sau của FF hơi chối thật, nhưng đi đường dài mới khó chịu thôi chứ đi bình thường thì không sao

Accent hiện đang hot nhất phân khúc, trang bị gần như vượt trội so với các xe khác.
Cụ cứ mua Accent đi, xe chạy gia đình thì Hàn hay Mỹ không qua khác biệt

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bỏ ở Mỹ vì dân Mỹ thích xe hầm hố, thu nhập dân Mỹ cũng cao nên giá xăng không thành vấn đề. Các thị trường khác vẫn sx bình thường và nhập ngược về Mỹ nếu có nhu cầu. Focus và Fiesta vẫn luôn nằm trong Top 10 những xe bán chạy nhất ở châu Âu.
Khi một sản phẩm không thể bán được ở Mỹ, nghĩa là nó có vấn đề, vì đây là nơi mà sản phẩm kém chất lượng khó lòng có chỗ đứng. Sản lượng Sedan camry tiêu thụ ở Mỹ vẫn tăng năm vừa qua, điều này chứng minh không phải vì dân Mỹ thích xe hầm hố, thu nhập cao nên xăng không thành vấn đề. Họ vẫn mua sedan nhưng không phải là sedan của Ford.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kataly56
Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Khi một sản phẩm không thể bán được ở Mỹ, nghĩa là nó có vấn đề, vì đây là nơi mà sản phẩm kém chất lượng khó lòng có chỗ đứng. Sản lượng Sedan camry tiêu thụ ở Mỹ vẫn tăng năm vừa qua, điều này chứng minh không phải vì dân Mỹ thích xe hầm hố, thu nhập cao nên xăng không thành vấn đề. Họ vẫn mua sedan nhưng không phải là sedan của Ford.
Doanh số tất cả các dòng xe nhỏ của các hãng bán ở Mỹ đều giảm nha bác.
Ford không ráp xe nhỏ ở Mỹ không có nghĩa là không bán ở Mỹ, chỉ có mang sang thị trường nào tiêu thụ mạnh hơn thì đặt NM ở đó.
Với FF và FFi bán chạy ở châu Âu thì dại gì họ bỏ, họ vẫn sx ở NM ở Đức mà.