Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Thích tự cầm lái, có nên chọn mua 2018 Mercedes-Benz S450 không các bác?
Chào mọi người, như tiêu đề, câu hỏi ngày hôm nay của em là có nên mua Mercedes-Benz S-Class khi 99% thời gian dùng xe là em tự lái (ko biết có ai chạy S Class mà tự lái full time không nữa), 1% còn lại là cho bạn mượn chạy thử :D:D Hiện tại em đang chạy con Ford Ranger Wildtrak 3.2 2015, gầm cao máy thoáng phải nói là rất phê, nhưng em vẫn rất rất là thèm khát dòng S (say mê dòng S từ thời cấp 3 rồi ạ!) đặc biệt mỗi khi thấy mấy cháu S màu trắng, có kit AMG, nóc đen (kiểu như trong ảnh) là xác định đêm đó mất ngủ.[pagebreak][/pagebreak]​
Nay đã tích góp được 80% số tiền để sở hữu em S450L 2018, dự là cuối năm em sẽ mua xe, rồi em sẽ lên kit AMG chính hãng để cho cái xe trông gấu thiệt là gấu. Nhưng em thấy lăn tăn ở chỗ, S là dòng xe dành cho hành khách hàng ghế sau, nhưng em lại rất thích tự lái, mua về chỉ có em lái, mà chủ yếu thời gian là chạy một mình nữa, còn chở thì lâu lâu mới chở bố mẹ già đi du lịch đây đó (em chưa có gia đình). Mặc dù em cũng đã xác định rõ, em thuộc típ không mê xe thể thao, chỉ cần tự tay cầm vô lăng lái là em thấy vui rồi, k cần tính năng lái phải quá tốt như dòng C hay 3 series của BMW, chỉ cần nó đầm, nó êm, cách âm tốt, đủ để cảm thấy an toàn là ok, nhưng không hiểu sao em vẫn suy nghĩ mãi là khi lái S Class bước xuống xe thì liệu người ta có nghĩ mình là tài xế, rồi hai ghế sau xịn vậy mà thường xuyên bỏ trống thì phí quá (nhưng suy nghĩ thì thời đi học nhà nghèo đến cùng cực, ba má khổ cực quanh năm, bây h có xe êm chở ba má thì cũng báo hiếu được phần nào), nói chung rất thích S Class nhưng mỗi lần suy nghĩ tới vấn đề này em thấy mệt não quá mấy Oser ạ. Ngoài hai vấn đề đó ra thì Mer S từ lâu đã có chỗ đứng trong lòng em rồi ạ :) Chân thành cảm ơn anh em Oser đã chịu khó ngồi đọc những dòng chia sẻ của em. Hi vọng em sẽ có được sự tư vấn nhiệt tình từ phía anh em Oser :)
(Nếu em có đăng bài sai chỗ thì rất mong mod thứ lỗi giúp em ạ, em xin cảm ơn)
Thích tự cầm lái, có nên chọn mua 2018 Mercedes-Benz S450 không các bác? Thích tự cầm lái, có nên chọn mua 2018 Mercedes-Benz S450 không các bác? Thích tự cầm lái, có nên chọn mua 2018 Mercedes-Benz S450 không các bác? Thích tự cầm lái, có nên chọn mua 2018 Mercedes-Benz S450 không các bác? Thích tự cầm lái, có nên chọn mua 2018 Mercedes-Benz S450 không các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Bác không phải là sếp công ty, lái xe rồi băng ghế sau toàn nhân viên ngồi là tốt rồi.

Hiện phân tích của bác cho thấy đủ lý do để bác làm tới: mua vì quá kết dòng S, tính năng & chất lượng xe đáp ứng nhu cầu sử dụng, ghế sau mang sứ mệnh báo hếu cha mẹ...

Làm tới thôi bác!

Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Bác không phải là sếp công ty, lái xe rồi băng ghế sau toàn nhân viên ngồi là tốt rồi.

Hiện phân tích của bác cho thấy đủ lý do để bác làm tới: mua vì quá kết dòng S, tính năng & chất lượng xe đáp ứng nhu cầu sử dụng, ghế sau mang sứ mệnh báo hếu cha mẹ...

Làm tới thôi bác!
Thks bác đã tư vấn. Nhưng em vẫn ngại chuyện bị xem là tài xế, vì trước đây em đã từng có suy nghĩ như vậy khi nhìn thấy bác tài bước xuống xe. :confused:

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Thế bác có bị tình trạng mà em lo ngại k ạ :D
Em chở vợ con thì họ nghĩ mình là chủ nhưng chở ông bà thì họ nghĩ mình là tài xế. Mà ngay cả khi họ nghĩ mình là tài xế thì đã sao. Chuyện đó không thể hơn được cái cảm giác lái đâu bác. :D

• Like
Reactions: Rừng Na Uy
Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Em chở vợ con thì họ nghĩ mình là chủ nhưng chở ông bà thì họ nghĩ mình là tài xế. Mà ngay cả khi họ nghĩ mình là tài xế thì đã sao. Chuyện đó không thể hơn được cái cảm giác lái đâu bác. :D
Đúng đúng, bác nói đúng, cảm giác lái là thứ không thể nào so được. Nhiều người chê cảm giác lái của mẻ S có phần cải lương quá, k đc sắc gọn như mấy xe rẻ hơn, nhưng em thì thích vậy, vì nó mang lại sự sang trọng, tinh tế.

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Các bạn trẻ bây giờ mua S lái chứ không ngồi sau là bình thường mà bác. Ở Hàn Quốc có bán S phiên bản chiều dài cơ sở ngắn dành cho người chủ cầm lái cũng hay hay, bản này phía sau rộng cỡ như E-Class nên rất tiện.

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Riêng phần bước xuống xe... thì bro có gì mà ngại mọi người đâu phải nhìn ai xuống xe mà đánh giá đâu :)

• Like
Reactions: Bảy Thành
Hạng B2
2/7/16
156
109
43
38
TP.HCM
Các bạn trẻ bây giờ mua S lái chứ không ngồi sau là bình thường mà bác. Ở Hàn Quốc có bán S phiên bản chiều dài cơ sở ngắn dành cho người chủ cầm lái cũng hay hay, bản này phía sau rộng cỡ như E-Class nên rất tiện.
Thế mà em cứ tưởng hiếm lắm mới có ai mua S tự lái thường xuyên, nếu có thì phải là mấy bản hiệu suất cao như S63 trở lên. Thks bác Hội Trưởng nhiều ạ.

• Like
Reactions: cu duc