Tập Lái
17/5/16
17
4
3
48
Em lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn phát.
Cụ thể là Rio sedan AT của từ hôm qua đến giờ xuất hiện tiếng kêu lọc cọc khi tăng ga đột ngột từ vòng tua thấp, càng đạp mạnh chân ga thì càng kêu to nhưng chỉ qua 1000v/p thì lại êm. Tiếng kêu phát ra kể cả lúc có tải hay ko tải. Tiếng kêu rất khó chịu nhất là lúc bắt đầu đạp ga để chuyển bánh.

Xe em sản xuất 2016, em mới bảo dưỡng cấp 4v trong hãng cách đây 20 ngày.

Trước em dùng toàn E5, hôm qua em đổ A95 ở cây xăng dọc đường đến tối thì phát hiện ra bị kêu như vậy.

Cụ nào có kinh nghiệm về bệnh này chia sẻ cách xử lý giúp em!

Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn
Em lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn phát.
Cụ thể là Rio sedan AT của từ hôm qua đến giờ xuất hiện tiếng kêu lọc cọc khi tăng ga đột ngột từ vòng tua thấp, càng đạp mạnh chân ga thì càng kêu to nhưng chỉ qua 1000v/p thì lại êm. Tiếng kêu phát ra kể cả lúc có tải hay ko tải. Tiếng kêu rất khó chịu nhất là lúc bắt đầu đạp ga để chuyển bánh.

Xe em sản xuất 2016, em mới bảo dưỡng cấp 4v trong hãng cách đây 20 ngày.

Trước em dùng toàn E5, hôm qua em đổ A95 ở cây xăng dọc đường đến tối thì phát hiện ra bị kêu như vậy.

Cụ nào có kinh nghiệm về bệnh này chia sẻ cách xử lý giúp em!
Xả xăng xúc bình trước đi bác

Tập Lái
27/1/10
38
26
18
www.anycar.vn
Nghe qua miêu tả thì có thể xe bác bị khua bộ tăng cu roa máy, bác có thể kiểm tra bằng cách quan sát bằng mắt thường khi máy nổ và nhờ 1 người nhớm ga, nếu thấy bộ tăng nhịp nhiều kèm theo tiếng gõ thì đúng là nó.
Nguyên nhân có thể do dây cu roa đã cũ hoặc bị thay sai kích cỡ (dài hơn chuẩn) làm bộ tăng làm việc ở cuối tầm gây va đập, cần kiểm tra kỹ nguyên nhân chính xác để có hướng xử lý cụ thể bác nhé.

Tập Lái
17/5/16
17
4
3
48
Báo cáo các bác là em đã chạy hết bình xăn đấy và đổ xăng khác lại ok rồi!
Thank các bác đã tư vấn!

• Like
Reactions: cucdameo0612