Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
[KIA RIO] Các bác giúp em với, em không mở được cửa xe

Em mới mượn con Kia Rio số sàn, em nghĩ chìa cơ có thể mở được cửa bằng cách cắm vào ổ và xoay nên em nhỡ tay chốt hết các cửa bên trong. Giờ ra khỏi xe rồi, cửa khóa hết rồi mà cắm chìa cơ vào thì mới tá hỏa là không mở được cửa. Mà chìa này cũng không mở được cốp sau luôn. Giờ em phải làm sao đây. Các bác kíu em với. Hic! [pagebreak][/pagebreak]

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Em mới mượn con Rio số sàn, em nghĩ chìa cơ có thể mở được cửa bằng cách cắm vào ổ và xoay nên em nhỡ tay chốt hết các cửa bên trong. Giờ ra khỏi xe rồi, cửa khóa hết rồi mà cắm chìa cơ vào thì mới tá hỏa là không mở được cửa. Mà chìa này cũng không mở được cốp sau luôn. Giờ em phải làm sao đây. Các bác kíu em với. Hic!
Tính chôm xe hay chôm đồ hả bác. Chìa khoá cơ mà không mở đc xe của nó thì có mà bị khô dầu đó. Trét dầu đi bác.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Tính chôm xe hay chôm đồ hả bác. Chìa khoá cơ mà không mở đc xe của nó thì có mà bị khô dầu đó. Trét dầu đi bác.
Không mở được thật bác ơi, cốp sau cũng ko mở được luôn. Hic

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em mới mượn con Rio số sàn, em nghĩ chìa cơ có thể mở được cửa bằng cách cắm vào ổ và xoay nên em nhỡ tay chốt hết các cửa bên trong. Giờ ra khỏi xe rồi, cửa khóa hết rồi mà cắm chìa cơ vào thì mới tá hỏa là không mở được cửa. Mà chìa này cũng không mở được cốp sau luôn. Giờ em phải làm sao đây. Các bác kíu em với. Hic!
Gọi điện cho chủ xe ngay và luôn.

Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Không mở được thật bác ơi, cốp sau cũng ko mở được luôn. Hic
Khóa cơ không mở được do lâu ngày không sử dụng bị khô dầu thôi, tra dầu nhớt hoặc RP7 là mở được thôi, nếu không xử lý thì đi đâu bác phải ngồi ôm con xe à (không khóa mở được xe thì dám đi đau)
Các bác trên khuyên đủ và rất chính xác rồi, hoặc như @Bacai nói đó bác " gọi điện cho chủ xe" - ngoại trừ làm việc mờ ám không dám gọi

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Chìa cơ mà nó không mở được cửa khi chốt thì nó dùng để làm gì ?????
Lâu không sử dụng nó dính thôi. chịu khó xít RP7 là ra !!

• Like
Reactions: danduoc
Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Cảm ơn các bác!
Cuối cùng em đã phải nhờ đến anh thợ khóa, anh ý cạy cho cửa hé mở, dùng cái que dài để đưa vào và bật cái chốt bên trong, chỉ vài nốt nhạc là xong. Cơ mà anh ý lấy em 250.000. Việc nhẹ lương cao. Dù sao khi vừa mở đc cửa xong, suýt chút nữa em đã ôm anh ý kiss cho vài phát.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Cảm ơn các bác!
Cuối cùng em đã phải nhờ đến anh thợ khóa, anh ý cạy cho cửa hé mở, dùng cái que dài để đưa vào và bật cái chốt bên trong, chỉ vài nốt nhạc là xong. Cơ mà anh ý lấy em 250.000. Việc nhẹ lương cao. Dù sao khi vừa mở đc cửa xong, suýt chút nữa em đã ôm anh ý kiss cho vài phát.
Em bị 1 lần cũng rio số sàn. Ở bến xe miền đông cũng 250k giống pác. Hahha. Pà nó gọi thợ tưởng nó mở khoá thế nào. Nó cậy cửa xe mình từ phoá trên ra. Nhét cái thanh sắt nhỏ ra bấm nút bên trong. Trong vòng 1 phút 30s mà nó quất mình 250k. Còn là xước xe mình nữa

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Xe mượn, chìa cơ ko mở được... :D chết cười