Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
Em đang phân vân không biết nên chọn con nào Honda City 1.5 Top hay Toyota Vios 1.5G CVT ??

Mục đích sử dụng .cá nhân , đám cưới đám hỏi.................Vv , chạy dịch vụ ở quê thôi ạ .

Em thấy City thì có nhiều phần hay hơn , vì nó có cruise control , cửa sổ trời , mà Vios thì lại không có. Nhưng mà nghe nói thì city chạy 1 thời gian nó suống cấp rõ rệt cho với Vios .
Mong ae tư vấn giúp em ạ .

Honda City 1.5 TOP & Toyota Vios 1.5G CVT

#Tưvấn #Muaxe #Honda #Hondacity #Toyota #Toyotavios

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Otohondaphatien
Tập Lái
27/10/18
28
18
3
e đang phân vân không biết nên chọn cái nào ??

mục đích sử dụng .cá nhân , đám cưới đám hỏi.................Vv , chạy dịch vụ ở quê thôi ạ .

e thấy c.ty thì có nhiều phần hay hơn , vì nó có cruizz ctrol , cửa sổ trời , mà vios thì lại không có .nhưng mà nghe nói thì c.ty chạy 1 thời gian nó suống cấp rõ rệt cho với vios . mong ae tư vấn giúp em ạ .
Honda city đâu có cửa sổ trời đâu bạn@@ bạn nhầm xe nào dồi!
Mình đang đi city top màu xanh. Khi mua cũng phân vân lựa chọn nhiều lắm.
Vios có giá cả khá ok nhờ khuyến mãi, nhưng cảm giác lái và dáng xe không thể bằng city - cảm nhận của mình.
City tuy thể thao nhưng vẫn trung tính, đặc biệt màu xanh nhìn sang. Còn vios thì...bê đê kinh khủng.
Còn vụ ọt ẹp thì mình xác nhận là của bền tại người :)

• Like
Reactions: vienthongmobile
Hạng B1
20/10/17
90
67
28
  • Like
Hạng B2
25/8/17
303
144
58
38
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
TOY và HONDA đều là thương hiệu Nhật nên các cụ không cần so sánh về chất lượng mà chỉ quan tâm đến mẫu mã thì hay hơn => thích kiểu nào thì nhích luôn cụ ạ.
Các SP của TOY luôn có lượng khách hàng đông đảo, nếu cụ muốn ít đụng hàng thì chọn CITY còn cụ muốn quen biết nhiều thì chọn VIOS.

Hạng B2
14/11/12
136
16
18
Để chạy taxi hay dịch vụ nhiều thì vios, nhưng nếu có đi cho mục đích gia đình, cần không gian nhiều thì đi con City sẽ khỏe hơn rất nhiều.

• Like
Hạng B2
11/6/16
117
16
18
43
Xuống hay không còn phải do cụ chăm em nó như thế nào, cả 2 con đều xe Nhật nên việc máy em nghĩ ko có chênh lệch gì nhiều. Con city được thêm phom dáng, nội thất tốt hơn.

Hạng B2
11/6/16
122
13
18
42
Đi city nếu cụ có sở thích chăm xe, mua đồ chơi về gắn em nó. Nhu cầu đi lại thông thường thì city dư sức làm điều đó. Chưa kể con TOP nhiều tính năng khá hơn, cảm ứng điều hòa, 6 túi khí, ghế da, camera....