Tập Lái
6/2/19
7
1
3
30
Nên mua Toyota Wigo hay Hyundai Accent 2019?
Kính chào các bác, chúc các bác năm mới vạn sự như ý, thành công trong cuộc sống ạ. Chuyện là như vậy, bố em nay đã về hưu, và bây giờ ông có tâm nguyện là mua 1 chiếc ô tô để đi lại. Em cũng đã phân tích cho bố về việc chưa cần thiết để mua ô tô (vì gia đình thỉnh thoảng về quê thì cả đi cả về cũng chỉ 100km, nội thành thì chỗ nào cũng gần, nhà bà con hàng xóm cũng chỉ cách có 5-7km, nếu mua ô tô thì chỉ có những lúc về quê là xe đi thôi chứ không lúc bình thường thì chắc xe chỉ đậu 1 chỗ ), nhưng bố em vẫn muốn mua. Ông tự đi tham khảo và thấy hợp với chiếc Toyota Wigo, giá lăn bánh là 380tr. Nhưng em thấy giờ mua xe về mà để không chỉ thỉnh thoảng đi thì phí tiền quá nên em đang tính đến phương án khác[pagebreak][/pagebreak]​
- Thứ nhất: bạn em là 1 chủ studio chụp ảnh cưới, nhiều lần nó gọi hỏi nhờ em hỏi dùm ai cho thuê xe 5 chỗ để nó làm xe hoa cho khách.​
- Thứ 2: anh vợ của em cũng đang làm cho thuê xe tự lái, có lái.​
Kết hợp 2 cái với nhau, em có dự định sẽ bỏ ra 1 chút tiền vốn của em nữa để tìm 1 chiếc xe khác phù hợp với 2 vấn đề nêu trên. Và qua tìm hiểu trên mạng, em thấy chiếc Hyundai Accent 1.4 MT giá lăn bánh ở tỉnh em khoảng 490 (chưa trừ khuyến mãi nếu có) là hợp túi tiền, kiểu dáng cũng đẹp mắt. Nội thất của bản số sàn bản thiếu em thấy vậy là ổn, ít ra thì vẫn hơn Toyota Wigo.​
Vẫn biết sẽ nhiều bác khuyên em là với tầm giá ấy sao không mua xe cũ ?. Vâng ! Em đã đề cập với bố là mua xe cũ để dễ làm dịch vụ hơn, nhưng ông không muốn lấy xe cũ (tính bố em bảo thủ lắm).​
Vậy em đăng lên đây để nhờ các bác tư vấn dùm em:​
1/ Là lấy con Wigo làm phương tiện đi lại​
2/ Là lấy con Accent làm dịch vụ liệu có ổn không?​
Em xin cảm ơn các bác​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
con wigo ngoài cái logo toyota ra chả có vẹo gì luôn,bên trong nội thất nhìn như xe thập niên 90 phát nản,để 2 con acc và wi kế nhau thì e nói thật 10 người hết 9 người chọn acc,1 người còn lại mua wi vì ko đủ $ mua acc thôi,chưa kể như bác nói acc làm xe hoa ,chạy dịch vụ đều ngon

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Như bác nếu nêu ra thì 99,69% se khuyên bác mua Accent kết hợp dv.
Thực tế là: chọn 1 trong 2 thôi, bất tiện đủ đường.

Tập Lái
6/2/19
7
1
3
30
con wigo ngoài cái logo toyota ra chả có vẹo gì luôn,bên trong nội thất nhìn như xe thập niên 90 phát nản,để 2 con acc và wi kế nhau thì e nói thật 10 người hết 9 người chọn acc,1 người còn lại mua wi vì ko đủ $ mua acc thôi,chưa kể như bác nói acc làm xe hoa ,chạy dịch vụ đều ngon
Em chưa đề cập cho bố việc em dự định sẽ bỏ thêm 1 ít vốn vào nữa để lấy xe Accent nên bố em vẫn đang hướng tới em Wigo đó bác. Vì ông thích mua thẳng, vốn được bao nhiêu là mua bấy nhiêu chứ không muốn mua xe đời cao hơn tí rồi nợ lại 1 khoản. Nếu lấy chiếc Wigo về sđi lại trong gia đình thì cũng ổn thôi. Em chỉ lăn tăn về chiếc Accent nhiều bác chê máy yếu, rồi đi nhanh xuống máy. Em sợ lấy xe mới về làm dịch vụ mà nhanh xuống cấp khách họ né hết

Tập Lái
6/2/19
7
1
3
30
Như bác nếu nêu ra thì 99,69% se khuyên bác mua Accent kết hợp dv.
Thực tế là: chọn 1 trong 2 thôi, bất tiện đủ đường.
Cảm ơn bác.
Chiếc Accent thì sẽ dễ làm dịch vụ hơn nhưng em sợ nó nhanh xuống cấp như lời mấy bác đã mua xe rồi đánh giá trên mạng quá

Hạng B2
19/4/16
380
188
43
46
Cảm ơn bác.
Chiếc Accent thì sẽ dễ làm dịch vụ hơn nhưng em sợ nó nhanh xuống cấp như lời mấy bác đã mua xe rồi đánh giá trên mạng quá
Bac yen tam minh di xe Han 2 doi roi ( morning va carens)khong hong vat va bao duong re lam