Hạng B1
2/4/08
50
4
8
www.vnexpress.net
Nhờ các bác giúp em, xe em Kia Rio Hatback đời 2012. Dạo này xe có hiện tượng xe ô tô bị kẹt số hay rú ga, sang số có vẻ chậm không phù hợp với tốc độ..VD: xe em đạp lên rống ga khoảng 3-4 ngàn vòng tua rồi mới chịu sang số 2-3...Còn khi đang chạy nhanh ngoài đường trường mà thắng lại giảm tốc độ thì xe có vẻ như ko chịu về số thấp...Đạp ga tiếp thì xe lì rú ga lên 4-5 ngàn vòng tua.....Tốc độ lì 30-40km/h...Xe chạy lúc này thì quá hao xăng....khoảng 11l/100km đường trường...Xe em đã thay lọc xăng, súc béc, vệ sinh bugi, thay nhớt động cơ và nhớt hộp số, thay lọc gió động cơ vẫn không hết..
Nhờ các bác giúp dùm em...Thanks các bác....

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/3/19
43
3
8
36
Nhờ các bác giúp em,xe em Kia Rio Hatback đời 2012. Dạo này xe có hiện tượng hay rú ga,sang số có vẻ chậm không phù hợp với tốc độ..VD: xe em đạp lên rống ga khoảng 3-4 ngàn vòng tua rồi mới chịu sang số 2-3...Còn khi đang chạy nhanh ngoài đường trường mà thắng lại giảm tốc độ thì xe có vẻ như ko chịu về số thấp...Đạp ga tiếp thì xe lì rú ga lên 4-5 ngàn vòng tua.....Tốc độ lì 30-40km/h...Xe chạy lúc này thì quá hao xăng....khoảng 11l/100km đường trường...Xe em đã thay lọc xăng,súc béc,vệ sinh bugi,thay nhớt động cơ và nhớt hộp số,thay lọc gió động cơ vẫn không hết..Nhờ các bác giúp dùm em...Thanks các bác....
Bác nên mang vào gara quen để kiểm tra đi. Chứ để lâu lại bệnh nặng thì khổ