Em nên mua xe nào?

• Mazda3

Bình chọn: 33 26,8%
  • Ford Focus

Bình chọn: 81 65,9%
  • Khác

Bình chọn: 9 7,3%

• Total voters
    123
Hạng B2
17/9/13
350
2.121
96
Chọn mua sedan hạng C: Nên mua Ford Focus hay Mazda3?
Chào mọi người, hiện em đang phân vân chọn mua sedan hạng C giữa Ford Focus và Mazda3. Với thông tin em đọc được thì thích độ chắc chắn, cách âm và sự mạnh mẽ của em Focus, nhưng ngặt nỗi nghe đâu e ấy chật và dốc. Nhà e ngoài 2 vợ chồng có 2 bé nhỏ. Em mua xe lần đầu và dự tính đi xa là chủ yếu (về quê, đi chơi...). Mong nhận được góp ý của các bác về việc nên mua xe nào [pagebreak][/pagebreak]
Sẵn tiện, các bác cho em hỏi là nên mua giờ hay chờ bản Ford Focus 2019 nhỉ? Em thấy bản này đẹp và rộng rãi hơn (theo thông số e biết được). Cảm ơn các bác

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Ford focus h giá rất rẻ rồi ( có lẽ ở nước ngoài đã ra mẫu mới nên ở việt giảm giá đẩy hàng tồn ) nhưng nói cho cùng thì mazda 3 cũng đã có mẫu mới , chắc về vn sơm thôi . Nếu chọn 1 trong 2 xe e sẽ chọn mazda 3 mẫu mới

Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Trẻ con ngồi sau thì lo gì chật với dốc gì đó hả bác. Mình ngồi focus thấy bình thường, đi 90km thấy chả khác gì so với các xe khác (ghế sau nhé).

Hạng B2
17/9/13
350
2.121
96
Cá nhân mình vẫn nghiêng về e focus hơn, vì thích ăn chắc mặc bền.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Chào Cccm,

e đang phân vân Focus và mzd 3. Với thông tin e đọc được thì thích độ chắc chắn, cách âm, và sự mạnh mẽ của e Focus, nhưng ngặt nỗi nghe đâu e ấy chật và dốc :(. Nhà e ngoài 2 vc có 2 bé nhỏ. E mua xe lần đầu và dự tính đi xa là chủ yếu (về quê, đi chơi...). Mong nhận được góp ý của các cccm.

sẵn tiện, các cccm cho e hỏi là nên mua giờ hay chờ bản Focus 2019 nhỉ? E thấy bản này đẹp và rộng rãi hơn (theo thông số e biết được).

cảm ơn cccm!
Có thông tin Focus sắp bỏ mẫu nhé các bác.