Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
Là chiếc xe đầu tiên trong đời, cầm lái lần đầu nên em không dám đưa ra nhận xét về chuyên môn hay kinh nghiệm. Em chỉ xin chia sẻ cảm nhận của em về vợ 2 CIVIC 1.8E 2018.

Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...

~> Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn :
Không mang cho mình hàng mi lấp lánh LED, ánh sáng trắng xa hoa. Em hút hồn bằng sự phân tầng chia lớp trong đôi mắt phát ánh sáng vàng kèm dãy LED daylight ngay khoé mắt.

Để chiếu rõ ràng rành mạch đường đi vào ban đêm thì không nổi, nhưng phản chiếu đầy đủ thông tin cần thiết đối với mắt ngừoi khi di chuyển vào ban đêm - cao tốc, đường xá - Tạo cảm giác có chiều sâu, tăng thêm phần mạnh mẽ cho tổng thể của xe.

( em " cau mày " nhìn vào xa xăm )

~> Cặp gương góc cạnh theo kiểu thể thao : phối 2 màu đỏ - đen kết hợp signal, diện tích gương cho góc nhìn khá rộng theo chiều ngang. Với góc nhìn của người lái thì khó quan sát được bánh xe sau khi muốn lùi chuồng cặp vỉa, nên tập làm quen kích thước xe trước để tránh trầy mâm.

~> Em cần khoảng : 800k xăng A95 để có thể di chuyển quảng đường tầm ~400km (đường phố Sài Gòn giờ tan tầm: 11L/100km hay ngoại thành: 7-8L/100km ). Em không so sánh chuyện " ăn uống " nên cứ để chế độ normal chạy, hết thì đổ thôi.

~> Cặp mông của em lã lướt, điệu đà, sexy táo bạo với căp đèn hậu hình boomerang sắc nhọn được vút cao choàng qua phần nắp cốp, tạo nhận diện thương hiệu cho chính chiếc xe khi đi vào ban đêm, khó nhầm lẫn.

( cắt từ clip trên youtube )

~> Em được tích hợp sẵn camera lùi khá hữu dụng. Tuy màn hình cho ra chất lượng không phải là chuẩn HD , nhưng đáp ứng tốt những lúc lui xe vào bãi hay trời mưa to trắng xoá bầu trời.

~> Ở dưới cốp xe, một không gian vừa đủ dùng cho chuyến đi 2 ngày 1 đêm với gia đình 5 thành viên với quảng đường sài gòn - vũng tàu hay 3 ngày 3 đêm cung đường Sài gòn - đà lạt với vợ chồng và bé nhỏ. (bên trong còn có xe em bé cỡ trung và thùng nước đá nữa )

~> Bên ngoài em mạnh mẽ, sắc sảo, cá tính. Bên trong em là một trái tim hừng hực khí thế của nhà thể thao đang muốn bứt phá:

(động cơ 1.8, Hộp số CVT , vâng vâng và mây mây , các bác search gg dùm em)

-> Là chiếc xe đầu tiên trong đời, cầm lái lần đầu nên em không dám đưa ra nhận xét về chuyên môn ( máy mạnh máy yếu ) hay kinh nghiệm ( cảm nhận hộp số vô cấp và có cấp ). Đối với em : lúc đi trong phố nhẹ nhàng uyển chuyển, nhưng cần bức tốc thì cũng ra trò - tiếng bô nghe rất đã tai khi đạp lút ga từ 60km/h lên 120km/h. Vôlăng đầm, thể hiện đủ các thao tác của người lái với bánh xe và ngược lại.

~> Đôi guốc em mang : không cao không thấp, có tiếng ồn nhất định vọng vào cabin, mâm nhìn hơi bị dày:

=> Nhưng nếu chỉ dừng lại ở ngoại thất, có lẽ sẽ bị mất thị phần vào Elantra hay Cerato hoặc Mazda - sự cạnh tranh nhất định trong cùng phân khúc -

~> Không, em mang tới cho tôi sự nam tính trong màu sắc (tông màu đen của da) , ngay thẳng của đường nét cùng với đó là khoảng không sử dụng rộng rải, thoải mái cho tất cả những ai đang ngồi trên xe:

( khu vực taplo trung tâm mạnh mẽ dứt khoát )

(khu vực cần số hiện đại : thắng tay điện tử - brake hold - econ mode - cần số bọc da)

(có nhiều chổ để đồ lặt vặt : điện thoại - mắt kính. Tuy nhiên khá thiếu cổng USB : 1 cổng + 1 đầu tẩu thuốc)

(Ghế lái chỉnh điện: sự thoải mái cho tài xế lúc lái đường dài. Còn lại chỉnh cơm : không quan trọng lắm)

( không gian quá rộng cho hành khách phía sau )

( tăng khả năng làm mát nhanh với cửa gió sau - tuy chỉ là máy lạnh 1 vùng )

( em 1m72 ngồi thử )

( Tầm nhìn rộng, bao quát )

=> Em lấy xe vào ngày 1/9/2018 : đến hôm nay 8/4/2019 đi được :

( chỉ mới đi được sài gòn - đà lạt dịp tết và vũng tàu hôm qua , còn lại chở con đi học rồi đi làm )

~> Bảng đồng hồ điện tử theo cá nhân em nhận xét là xuất sắc, đẹp và rất thể thao : rất trực quan.

=> Về hệ thống multi media trong xe : qua 2 lần đi chơi gia đình, kết hợp với đi làm bình thường thì em chỉ nghe Radio và nhạc hoà tấu từ USB với âm lượng khá nhỏ, em dùng google map trên đt , kết nối bluetooth để nghe gọi ( không thường xuyên ) nên cảm quan đưa ra nhận xét thì : có màn hình giải trí thì tốt, không thì không quan trọng với em, vì chỉ cần 1s nhìn vào màn hình để điều chỉnh có thể sẽ đánh đổi cả tính mạng nên option nhiều không dành cho người lái. ( mà e là người lái ^^ )

=> Với gần 30 cái xuân trôi qua, chưa từng nghĩ sẽ có ngày mình được sở hữu và vần vô lăng một chiếc oto. Cám ơn em , người con gái đã đi vào và bước chung con đường với tôi. "MITA"

=> Ah quên , xe của em là CIVIC 1.8E 2018 . dắt xe ra khỏi cửa hàng là gần 900tr ( tính thuế của 1.5 turbo ). VL .

======> THE END <======
Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...Đánh giá xe Honda Civic 1.8E 2018: Em ơi mơ gì...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Chúc mừng bác có cái xe ưng ý. Lái xe lâu hơn sẽ có kinh nghiệm nhiều hơn và cảm thụ về chiếc xe nhiều hơn nữa. Chúc bác lái xe an toàn và gia đình nhiều sức khỏe.

• Like
Reactions: tnt252
Tập Lái
9/7/19
15
1
1
41
Chúc mừng bác đã cưới 1 cô vợ ưng ý. Cá nhân em nếu bác nào là người thich láy xe thì Civic là lựa chọn tuyệt vời trong phân khúc

• Like
Hạng C
20/7/09
600
122
43
Vũng Tàu - Côn Đảo
Civic đèn sau nguyên bản rất đẹp. Mấy ông mua xe về nghe ở ngoài tư vấn lắp thêm cái đèn hình mũi tên thành xe của Chợ Lớn luôn. Nên để nguyên bản vì hãng họ tính toán hết cả rồi

• Like
Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
Civic đèn sau nguyên bản rất đẹp. Mấy ông mua xe về nghe ở ngoài tư vấn lắp thêm cái đèn hình mũi tên thành xe của Chợ Lớn luôn. Nên để nguyên bản vì hãng họ tính toán hết cả rồi
-> Em cũng thích gắn thêm đuôi gió thêm đèn này nọ, nhưng đục khoét ( dán keo mà chạy 120 thì lại nguy hiểm cho mọi người ) cũng không ham lắm. nhìn tới nhìn lui thì nguyên bản vẫn đẹp. có chăng thì thay cặp đèn LED như bản 1.5 là e ưng nhất rồi nhưng lại ngại điện đóm > không ai bảo hành nếu cháy nổ thì thua.

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
Chúc mừng bác đã cưới 1 cô vợ ưng ý. Cá nhân em nếu bác nào là người thich láy xe thì Civic là lựa chọn tuyệt vời trong phân khúc
-> cái giá đánh chết cái đẹp bác ah. ^^ e cung đắn đo có nên vay bank kôấy chứ. Hôm e đi xem civic là cbi đặt cọc con elantra sport rồi ấy chứ.^^

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
View attachment 1888013
~> Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn :
Không mang cho mình hàng mi lấp lánh LED, ánh sáng trắng xa hoa. Em hút hồn bằng sự phân tầng chia lớp trong đôi mắt phát ánh sáng vàng kèm dãy LED daylight ngay khoé mắt.
Để chiếu rõ ràng rành mạch đường đi vào ban đêm thì không nổi, nhưng phản chiếu đầy đủ thông tin cần thiết đối với mắt ngừoi khi di chuyển vào ban đêm - cao tốc , đường xá -
Tạo cảm giác có chiều sâu, tăng thêm phần mạnh mẽ cho tổng thể của xe.
View attachment 1888032
( em " cau mày " nhìn vào xa xăm )

View attachment 1888049

~> Cặp gương góc cạnh theo kiểu thể thao : phối 2 màu đỏ - đen kết hợp signal, diện tích gương cho góc nhìn khá rộng theo chiều ngang. Với góc nhìn của người lái thì khó quan sát được bánh xe sau khi muốn lùi chuồng cặp vỉa, nên tập làm quen kích thước xe trước để tránh trầy mâm.
View attachment 1888065
~> Em cần khoảng : 800k xăng A95 để có thể di chuyển quảng đường tầm ~400km ( đường phố sài gòn giờ tan tầm : 11L/100km hay ngoại thành : 7-8L/100km ). Em không so sánh chuyện " ăn uống " nên cứ để chế độ normal chạy, hết thì đổ thôi.
View attachment 1888066
~> Cặp mông của em lã lướt , điệu đà , sexy táo bạo với căp đèn hậu hình boomerang sắc nhọn được vút cao choàng qua phần nắp cốp, tạo nhận diện thương hiệu cho chính chiếc xe khi đi vào ban đêm, khó nhầm lẫn.
View attachment 1888072
( cắt từ clip trên youtube )
View attachment 1888074
~> Em được tích hợp sẵn camera lùi khá hữu dụng. Tuy màn hình cho ra chất lượng không phải là chuẩn HD , nhưng đáp ứng tốt những lúc lui xe vào bãi hay trời mưa to trắng xoá bầu trời.
~> Ở dưới cốp xe, một không gian vừa đủ dùng cho chuyến đi 2 ngày 1 đêm với gia đình 5 thành viên với quảng đường sài gòn - vũng tàu hay 3 ngày 3 đêm cung đường Sài gòn - đà lạt với vợ chồng và bé nhỏ. ( bên trong còn có xe em bé cỡ trung và thùng nước đá nữa )
View attachment 1888091

~> Bên ngoài em mạnh mẽ , sắc sảo , cá tính. Bên trong em là một trái tim hừng hực khí thế của nhà thể thao đang muốn bứt phá:
View attachment 1888095
( động cơ 1.8, Hộp số CVT , vâng vâng và mây mây , các bác search gg dùm em )
-> Là chiếc xe đầu tiên trong đời, cầm lái lần đầu nên em không dám đưa ra nhận xét về chuyên môn ( máy mạnh máy yếu ) hay kinh nghiệm ( cảm nhận hộp số vô cấp và có cấp ). Đối với em : lúc đi trong phố nhẹ nhàng uyển chuyển, nhưng cần bức tốc thì cũng ra trò - tiếng bô nghe rất đã tai khi đạp lút ga từ 60km/h lên 120km/h. Vôlăng đầm, thể hiện đủ các thao tác của người lái với bánh xe và ngược lại.

~> Đôi guốc em mang : không cao không thấp, có tiếng ồn nhất định vọng vào cabin, mâm nhìn hơi bị dày:
View attachment 1888193

=> Nhưng nếu chỉ dừng lại ở ngoại thất, có lẽ sẽ bị mất thị phần vào Elantra hay Cerato hoặc Mazda - sự cạnh tranh nhất định trong cùng phân khúc -

~> Không, em mang tới cho tôi sự nam tính trong màu sắc ( tông màu đen của da ) , ngay thẳng của đường nét cùng với đó là khoảng không sử dụng rộng rải, thoải mái cho tất cả những ai đang ngồi trên xe:
View attachment 1888119
( khu vực taplo trung tâm mạnh mẽ dứt khoát )
View attachment 1888123
( khu vực cần số hiện đại : thắng tay điện tử - brake hold - econ mode - cần số bọc da )
View attachment 1888122
( có nhiều chổ để đồ lặt vặt : điện thoại - mắt kính. Tuy nhiên khá thiếu cổng USB : 1 cổng + 1 đầu tẩu thuốc )
View attachment 1888125
( Ghế lái chỉnh điện : sự thoải mái cho tài xế lúc lái đường dài . Còn lại chỉnh cơm : không quan trọng lắm )
View attachment 1888124
( không gian quá rộng cho hành khách phía sau )
View attachment 1888118
( tăng khả năng làm mát nhanh với cửa gió sau - tuy chỉ là máy lạnh 1 vùng )
View attachment 1888120
( em 1m72 ngồi thử )
View attachment 1888121
( Tầm nhìn rộng, bao quát )

=>
Em lấy xe vào ngày 1/9/2018 : đến hôm nay 8/4/2019 đi được :
View attachment 1888144
( chỉ mới đi được sài gòn - đà lạt dịp tết và vũng tàu hôm qua , còn lại chở con đi học rồi đi làm )
~> Bảng đồng hồ điện tử theo cá nhân em nhận xét là xuất sắc, đẹp và rất thể thao : rất trực quan.
=> Về hệ thống multi media trong xe : qua 2 lần đi chơi gia đình, kết hợp với đi làm bình thường thì em chỉ nghe Radio và nhạc hoà tấu từ USB với âm lượng khá nhỏ, em dùng google map trên đt , kết nối bluetooth để nghe gọi ( không thường xuyên ) nên cảm quan đưa ra nhận xét thì : có màn hình giải trí thì tốt, không thì không quan trọng với em, vì chỉ cần 1s nhìn vào màn hình để điều chỉnh có thể sẽ đánh đổi cả tính mạng nên option nhiều không dành cho người lái. ( mà e là người lái ^^ )

=> Với gần 30 cái xuân trôi qua, chưa từng nghĩ sẽ có ngày mình được sở hữu và vần vô lăng một chiếc oto. Cám ơn em , người con gái đã đi vào và bước chung con đường với tôi. "MITA"
View attachment 1888169

=> Ah quên , xe của em là CIVIC 1.8E 2018 . dắt xe ra khỏi cửa hàng là gần 900tr ( tính thuế của 1.5 turbo ). VL .
View attachment 1888153

======> THE END <======
Tôi yêu honda civic

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Ngon, nhưng đánh giá quá rộng cho hành khách phía sau là chưa chính xác rồi
Bác "1m72" ngồi cả trước cả sau thì chẳng rộng
Tạm đủ thôi