Tập Lái
23/10/16
22
10
3
63
P.3, BÌNH THẠNH, T/P HCM
Anh em nào có rành về xe PSG 4 X 4 không, Vừa qua mình vừa mang xe đi bảo dưỡng 35K xong thì xe không thể leo dốc hầm cao ốc được. Mình đưa xe về trung tâm Hồng Hà để kiểm tra, lúc đấu báo do xăng kém chất lượng, mình cho thay xăng và vệ sinh lại phần nhiên liệu nhưng vẫn không bình thường nên đề nghị kiểm tra lại. Sau khi kiểm tra lại bên dịch vụ báo là hư hộp số, cần thay hộp số và hãng chịu trách nhiệm thay thể cho khách hàng vì đây là lỗi bên chế tao. Mình giao xe cho hãng và từ đó đến nay đã gần ba tháng mà xe mình vẫn mất hút chẳng thấy mặt mũi đâu cả. Các bác cho mình hỏi là cái hộp số đó khó nhập khẩu quá hay nhân viên kỹ thuật hãng Mitsubishi motor quá kém không thể phát hiện ra bệnh hay Mitsubishi coi việc bán xe là xong giống như ở HTX của CNXH mua hàng xong là phủi tay vậy?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác gọi đường dây nóng, báo số khung số máy và hỏi. Bác post hình xe Bác được không? Cái hộp số?

Tập Lái
23/10/16
22
10
3
63
P.3, BÌNH THẠNH, T/P HCM
Tôi đã liên lạc với bên nhà máy rồi, họ trả lời là đang tìm lỗi nhưng chưa được. Không biết thế nào cả, cứ tưởng cắm máy tính vào là kiểm tra được ngay hóa ra không phải vậy. Chưa biết khi nào lấy được xe ra nữa, xin cám ơn bác truong195 đã tư vấn.

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Trùi, hộp số lỗi thì phải thay hay sửa ạ?

Hạng B2
9/9/17
125
56
28
38
Chiếc zace già cỗi còn lên được cái dốc đứng ngon lành, sao 4x4 đời mới có 5-7 năm lại dính vụ này nhỉ ?

Tập Lái
23/10/16
22
10
3
63
P.3, BÌNH THẠNH, T/P HCM
Ơn giời, hôm qua tôi đã nhận được xe rồi, hình như sự cố là do một con cảm biến kích nổ có vấn đề, thay xong thì OK. Cũng hơi bị thắc mắc, tưởng vấn đề này kiểm tra dễ mà sao phải kéo dài đến thế ( ba tháng), Trong quy trình kiểm tra, khắc phục khi code lỗi xuất hiện phải hiển thị chứ hay Mit VN chưa cập nhật lỗi này trên máy? Dù sao cũng cám ơn anh em kỹ thuật viên đã làm hết sức mình cho xe xong sớm. Xin cám ơn các bạn trên diễn đàn này quan tâm và chia xẻ.