Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
[Infographic] Doanh số xe hạng B: Toyota Vios lại dẫn đầu

Đứng đầu phân khúc xe hạng B tháng này là mẫu Toyota Vios với doanh số 2.145 chiếc. Hyundai Accent và Honda City vẫn tiếp tục bám đuổi ngay phía sau.[pagebreak][/pagebreak]

Mời các bác cùng theo dõi doanh số tháng 5/2019 và doanh số xe 5 tháng đầu năm qua infographic sau:
[Infographic] Doanh số xe hạng B: Toyota Vios lại dẫn đầu

>>> Xem thêm: TOP 10 xe bán chạy nhất Việt Nam T5/2019

Các bác nghĩ gì về bảng xếp hạng doanh số này? Xin vui lòng bình luận bên dưới

Theo VAMA, Hyundai​

Attachments

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Hồi đó có nhiều bác hay cãi với em nhưng em hỏi đến câu này thì ai cũng im.
- Sao Toy Vios, Ỉn nó mắc hơn mấy xe cùng phân khúc cả trăm hơn trăm củ mà người ta vẫn mua?
- Sao Toy Vios, Ỉn nó mắc hơn mấy xe cùng phân khúc cả trăm hơn trăm củ mà mấy hãng TAXI vẫn mua từ năm này qua tháng nọ, mặc dù họ là những người vô cùng quan tâm tới giá?

Cứ bảo con này rẻ con này tốt con này ngon trong tầm giá các kiểu. Em thấy ngon trong tầm giá cứ xe nào các bác thấy mấy ông Taxi, dịch vụ chạy nhiều bảo đảm xe đó sửa ít xiền, lành tính dễ chơi dễ trúng thưởng. Còn lại ai nói gì em ko tin đâu :))). Xe to hơn tốn vật liệu hơn gì cũng hơn mà giá rẻ hơn con xe nhỏ ( xét ở phân khúc bình dân và xe phổ thông nhe ) thì cái khác sẽ có vấn đề.

Hạng B2
9/9/17
196
178
58
Người bình thường luôn đông hơn người giàu và người có tư tưởng tiến bộ.
Và tui cũng 1 trong những người bình thường.Không đủ giàu để mua xe Đức nên chọn Toy.
Không đủ tư tưởng thay đổi cái niềm tin thương hiệu nên lại chọn Toy.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Hồi đó có nhiều bác hay cãi với em nhưng em hỏi đến câu này thì ai cũng im.
- Sao Toy Vios, Ỉn nó mắc hơn mấy xe cùng phân khúc cả trăm hơn trăm củ mà người ta vẫn mua?
- Sao Toy Vios, Ỉn nó mắc hơn mấy xe cùng phân khúc cả trăm hơn trăm củ mà mấy hãng TAXI vẫn mua từ năm này qua tháng nọ, mặc dù họ là những người vô cùng quan tâm tới giá?

Cứ bảo con này rẻ con này tốt con này ngon trong tầm giá các kiểu. Em thấy ngon trong tầm giá cứ xe nào các bác thấy mấy ông Taxi, dịch vụ chạy nhiều bảo đảm xe đó sửa ít xiền, lành tính dễ chơi dễ trúng thưởng. Còn lại ai nói gì em ko tin đâu :))). Xe to hơn tốn vật liệu hơn gì cũng hơn mà giá rẻ hơn con xe nhỏ ( xét ở phân khúc bình dân và xe phổ thông nhe ) thì cái khác sẽ có vấn đề.
Thế anh có biết vụ mua theo lô chứ? Ai thích mua gì thì mua, doanh số chỉ là con số. Quan trong là mục đích mình mua xe. Anh thích hưởng thụ thì mua xe hưởng thụ. Ai tính đến nước bán lại có giá thì chạy theo con thương hiệu thùng tôn đến khi bán lại "lời" lắm. Túm lại thì muốn sướng hay tự làm khó mình đều cho chủ xe tự quyết định thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Thế anh có biết vụ mua theo lô chứ? Ai thích mua gì thì mua, doanh số chỉ là con số. Quan trong là mục đích mình mua xe. Anh thích hưởng thụ thì mua xe hưởng thụ. Ai tính đến nước bán lại có giá thì chạy theo con thương hiệu thùng tôn đến khi bán lại "lời" lắm. Túm lại thì muốn sướng hay tự làm khó mình đều cho chủ xe tự quyết định thôi

Mua theo lô thì bản thân Vios đắt hơn mấy con cùng phân khúc cả TRĂM TRIỆU, khi các bác mua lô thì ngta giảm cho 100tr/ chiếc hả?
Rồi Toy giảm mà mấy ông khác ko giảm được hả? Tại sao VN 5 7 hãng taxi lại cứ đè Toy ra nó mua, thị trường ngon vậy mấy ông khác lao vô chiết khấu theo lô là được thôi?
Bác lại nói cùn như một số anh rồi, lại bảo chạy xe mục đích a mục đích b các kiểu, vios giờ nó cũng 7 túi khí full option an toàn các kiểu có thua cha con thằng nào đâu :))).
Xong kêu chạy thùng tôn ko sướng :))) cái đó là lí luận cùn.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Mua theo lô thì bản thân Vios đắt hơn mấy con cùng phân khúc cả TRĂM TRIỆU, khi các bác mua lô thì ngta giảm cho 100tr/ chiếc hả?
Rồi Toy giảm mà mấy ông khác ko giảm được hả? Tại sao VN 5 7 hãng taxi lại cứ đè Toy ra nó mua, thị trường ngon vậy mấy ông khác lao vô chiết khấu theo lô là được thôi?
Bác lại nói cùn như một số anh rồi, lại bảo chạy xe mục đích a mục đích b các kiểu, vios giờ nó cũng 7 túi khí full option an toàn các kiểu có thua cha con thằng nào đâu :))).
Xong kêu chạy thùng tôn ko sướng :))) cái đó là lí luận cùn.
bác mới là đang cùn
người ta đang nói ai mua xe hưởng thụ cứ mua, ai mua xe mà tính toán tiết kiệm thì cứ mua
Còn người ta mua xe theo lô để tiết kiệm chi phí hàng tháng, và bền bỉ chứ ko phải mua để lái xe thuê hưởng thụ

1/6/19
45
14
8
33
Đa số mấy cha chê Vios là mấy cha toàn nghe người ta chê rồi theo hiệu ứng chê theo thôi chứ chưa có mua sài, giá trị cốt lõi của nó chính là bền, mà bền thì ít hư hỏng => tâm lý thoải mái. Đặt biệt Vios đời mới hiện tại option có thua con nào cũng phân khúc đâu, tính ra thì cũng đâu có mắc hơn bao nhiêu. Cứ chê cái thùng tôn di động, chứ thật ra thì thằng quấy nào lại ko làm chung vật liệu với Vios.

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Mấy bác nào không thích toy hay đang đi xe Hàn thì cứ tư vấn nhiều nhiều vô cho bạn bè, người thân đừng mua toy nữa. Để toy nó giảm giá bớt cho người nào thần tượng toy người ta mua:D

Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
bác mới là đang cùn
người ta đang nói ai mua xe hưởng thụ cứ mua, ai mua xe mà tính toán tiết kiệm thì cứ mua
Còn người ta mua xe theo lô để tiết kiệm chi phí hàng tháng, và bền bỉ chứ ko phải mua để lái xe thuê hưởng thụ
mấy con xe hạng B thì hưởng thụ gì a?

Hạng D
12/4/19
1.664
3.296
118
38
Vios nó bao nhiêu cái nhất ở phân khúc: ngoại thất, rộng rãi, khấu hao ít, dễ bảo trì bảo dưỡng, giá cũng tốt —> đương nhiên nó nhất ở phân khúc có gì là lạ.
Accent ngoại thất đẹp, nhiều option nhất pk, nhưng công suất nhà máy chỉ đến thế, ai mua cũng phải chờ nên thứ 2 cũng chuẩn
City thì có mác Nhật, cũng rộng rãi nên thứ 3 cũng chuẩn nốt
Tóm lại là có gì lạ đâu nhỉ?