Hạng B2
31/8/11
402
169
43
ho chi minh
Hi các Bác,

TÌnh hình là e mới là 1 vòng lên rừng xuống biển cùng gia đình để giải nhiệt mùa hè, sau đây xin report với các bác như sau:
Chuẩn bị lên đường nào:

1,400km -Vũng Tàu - Đà Lạt - Buôm Mê Thuật - Bình Ba - HCM

day 1+2: Vũng Tàu - Đà Lạt cung đường quen thuộc là cao tốc Long Thanh Dầu Giây - QL 20 em đã bỏ qua thay vào đó là cung đường QL 55 - Đèo Tà Pứa. Đoạn đèo Tà Pứa thực sự là xấu được cái đường vắng

QL 55 ngon lành

Đường vào Đèo Tà Pứa bắt đầu xấu, ổ gà nhiều

Hết đèo Tà Pứa đến QL 20 đến Bảo Lộc ngon lành cành đào, đoạn Bảo Lộc Đà Lạt vẫn đang làm nên k tốt lém. Đây là Đà Lạt Nhìn từ Langbian

CHùa Ve Chai

Bill ăn trưa tại Hiền Ty khá mắc

Day 3 + 4: tạm biệt Đà Lạt em theo QL 27 đến thành phố Buồn Muôn Thủa theo Cao Tốc Liên Khương đến cuối cao tốc rẽ phải lên BMT theo QL27, đoạn Lâm Đồng đường xấu vô cùng, đèo thì quanh co liên tục, có hơn 200km mà chạy hơn 5h, đến địa phận Daklak đường tốt hơn mà đèo vẫn quanh co, đang đổ đèo CHUỐI e gặp bác này, vượt mãi mới được

Về đến BMT trời mưa tầm tã, đúng là mưa rừng

Day 5: Tạm Biệt BMT bằng những trận mưa xôí xả, em thẳng tiến Nha Trang ăn trưa nhà ông chú rùi ghé Bình Ba, quốc lộ 26 khá ngon nhưng cũng tuỳ từng đoạn

Đường nhỏ qua xã, phải nói là trải nghiệm tốt do thỉnh thoảng phải tránh chó, bò và lâu lâu có quả tên lửa xe máy phi ào ào, đường nhỏ chỉ 2 làn tránh nhau khá mệt vì đông xe

Nha Trang - Bình Ba - Cao Tốc Cam Ranh ngon lành cành đào, em ghé Bình Ba theo sự giúp của bác Andy. Thank bác nhiều. Bác Rang Bình Ba vui tính nhiệt tình và chu đáo

và không thể thiêú tôm hùm

khuyến mãi tấm hình em câu được 1 em mực lá

Ốc đảo hình con cá đuối

Day6: Chào Bình Ba em Vũng Tàu thẳng tiến, QL1A qua Cam Ranh quá xấu do đang nâng cấp, k có làn xe, chạy loạn xạ

Thành phố Phan Rang Tháp Tràm đường khá ngon vài đoạn vẫn đang làm, nói chung ok

Qua thành phố Phan Rang, em men theo QL1A, qua trạm thu phí Phú Hài có đường mới dẫn ra ql55, chưa đi lần nào nên qd thăm dò, ai ngờ đường chưa làm xong, ăn quá đắng luôn

Khoảng 30km đường xấu cuối cùng cũng ra dc QL55, lại ngon lành dù trời sắp tối, nhưng đường biển thơ mộng nên cũng đỡ mệt

Trải nghiệm khá lạnh gáy nhất là e đi qua đoạn đồi cát Phan Thiết khu này nuôi rât nhiều bò, đang bon bon 50km/h thì bỗng đâu 1 chú bò to như bò tót phi ra từ lùm cây, nhẩy vào bên phụ của xe e nghe cái rầm, hên k seo, chỉ có điều làm cả nhà tỉnh ngủ. Em tưởng con bò đó mà ngất xỉu là em chở lên nóc về làm nồi lẩu luôn

Finally là e về nhà an toàn và vui vẻ!!!!!!!hẹn tour tới cũng thành công rực rỡ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
30/10/13
61
231
33
Hi các Bác,

TÌnh hình là e mới là 1 vòng lên rừng xuống biển cùng gia đình để giải nhiệt mùa hè, sau đây xin report với các bác như sau:
Chuẩn bị lên đường:

View attachment 297694

day 1+2: Vũng Tàu - Đà Lạt cung đường quen thuộc là cao tốc Long Thanh Dầu Giây - QL 20 em đã bỏ qua thay vào đó là cung đường QL 55 - Đèo Tà Pứa. Đoạn đèo Tà Pứa thực sự là xấu được cái đường vắng

QL 55 ngon lànhView attachment 297673
Đường vào Đèo Tà Pứa bắt đầu xấu, ổ gà nhiều
View attachment 297674

Hết đèo Tà Pứa đến QL 20 đến Bảo Lộc ngon lành cành đào, đoạn Bảo Lộc Đà Lạt vẫn đang làm nên k tốt lém. Đây là Đà Lạt Nhìn từ LangbianView attachment 297675
CHùa Ve ChaiView attachment 297676

Day 3 + 4: tạm biệt Đà Lạt em theo QL 27 đến thành phố Buồn Muôn Thủa theo Cao Tốc Liên Khương đến cuối cao tốc rẽ phải lên BMT theo QL27, đoạn Lâm Đồng đường xấu vô cùng, đèo thì quanh co liên tục, có hơn 200km mà chạy hơn 5h, đến địa phận Daklak đường tốt hơn mà đèo vẫn quanh co, đang đổ đèo e gặp bác này, vượt mãi mới được
View attachment 297677
View attachment 297679

Về đến BMT trời mưa tầm tã, đúng là mưa rừng
View attachment 297682

Day 5: Tạm Biệt BMT bằng những trận mưa xôí xả, em thẳng tiến Nha Trang ăn trưa nhà ông chú rùi ghé Bình Ba, quốc lộ 26 khá ngon nhưng cũng tuỳ từng đoạnView attachment 297683
View attachment 297683
Đường nhỏ qua xã, phải nói là trải nghiệm tốt do thỉnh thoảng phải tránh chó, bò và lâu lâu có quả tên lửa xe máy phi ào ào, đường nhỏ chỉ 2 làn tránh nhau khá mệt vì đông xe
View attachment 297685

Nha Trang - Bình Ba - Cao Tốc Cam Ranh ngon lành cành đào, em ghé Bình Ba theo sự giúp của bác Andy. Thank bác nhiều. Bác Rang Bình Ba vui tính nhiệt tình và chu đáo

View attachment 297686

và không thể thiêú tôm hùm
View attachment 297687
khuyến mãi tấm hình em câu được 1 em mực lá

View attachment 297688

Day6: Chào Bình Ba em Vũng Tàu thẳng tiến, QL1A qua Cam Ranh quá xấu do đang nâng cấp, k có làn xe, chạy loạn xạ
View attachment 297693

(Còn nữa)
1 chuyến hành trình thú vị quá bác chủ thớt,cám ơn về các Thông tin,hình ảnh trong suốt cuộc hành trình của bác.

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Chúc mừng bác chủ đã có chuyến đi thành công, vui vẻ….:3dcuoi:
QL27 em thù!!! Em thù!!!! Đúng là mình éo tưởng tượng được cóa cái thứ “đường” như vậy!!!! Em cũng vừa đi, mất 5 tiếng cho gần 190km chóa chết ấy!!!!:3dgian:

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
QL27 em thù!!! Em thù!!!! Đúng là mình éo tưởng tượng được cóa cái thứ “đường” như vậy!!!! Em cũng vừa đi, mất 5 tiếng cho gần 190km chóa chết ấy!!!!:3dgian:
Bác mà qua QL26 là còn thù dai nữa đấy, em mất 1 tiếng ở đó, tưởng ngủ trong rừng luôn rầu

Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Bác mà qua QL26 là còn thù dai nữa đấy, em mất 1 tiếng ở đó, tưởng ngủ trong rừng luôn rầu
QL26 BMT -Nha Trang làm gì mà ngủ trong từng hả bác? Đường này hơi nhỏ nhưng tốt mà. Chắc bác đi theo anh gù dẫn bác đi trong rẫy cà phê chứ gì.

• Like
Reactions: Tong Do Tien
Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
QL27 đã xấu còn bị xxx canh me cán vạch liền ngay đường cong.Vãi nhất là đèo Chuối xấu không thể tả.

• Like
Reactions: dyldn39