Tư Vấn Đầu Tư 1 tỉ mua đất ở đâu?

Tập Lái
4/2/20
4
4
3
35
Chào mọi người.
Em đang có tầm 1 tỉ, định mua đất thổ cư shr để dành sau này bán ra có lãi, em định để đó dài hạn chứ cũng không có ý định bán nhanh. Mà giá đất ở SG giờ cao quá em không đụng tới nổi, vậy em có thể mua ở đâu được các bác? Tỉnh lân cận nào khả thi nhỉ?
Mong anh em giúp đỡ!
1 tỷ về quê mua đất sổ đỏ khỏe, an toàn, đất quê để đó cũng lên ngang đất xq sài gòn.

Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
Mình chỉ có một gợi ý các bạn có 1 tỷ mà muốn mua nhà SG hiện giờ bét cũng 2-3 tỷ mà không cần vay mượn:
  • Trước hết chấp nhận ở trọ tiếp 2-4 năm
  • Đi ra khu vực Đồng Nai các huyện Định Quán, Cẩm Mỹ Đồng Nai hoặc Châu Đức Bà Rịa Vũng Tàu, cách sân bay Long Thành 20km, mua 2000-3000m2 tuỳ vị trí( nhớ gần đường giao thông, khu đông dân)
  • Bỏ đấy đợi sân bay khởi công, tệ lắm 3-4 năm nữa. Bán đi đảm bảo các bạn mua được căn chung cư SG giá 2-3 tỷ giờ
p/s đây là cách mình làm mười mấy năm trước khi chỉ có đủ 30% tiền nua căn chung cư. sau 3 năm mình đầu tư đất vườn ( tất nhiên phải tìm hiểu vị trí tiềm năng), mình bán mua đủ. căn chung cư ao ước và thêm cái oto
mua đất vườn thì e chỉ sợ một thời gian bị quy hoạch mà gặp quy hoạch treo hoăc mấy ông nhà nước thu hồi mà đền bù rẻ mạc thì sao bác. e ko rành nên e nghĩ vậy

12/6/19
186
124
43
Bên em còn mấy lô ngay vòng xoay Hắc Dịch 100-150m2 sổ sẵn thổ cư, đường trước đất 9m, ra nút giao Tân Thành cao tốc BH-VT tầm 1km, xung quanh full tiện ích chợ Hắc Dịch, tthc, trường học các cấp...
Giá 5tr/m2 trả trước 30% còn lại trả chậm 6 tháng

Attachments

Tập Lái
11/2/20
1
0
0
32
Chào mọi người.
Em đang có tầm 1 tỉ, định mua đất thổ cư shr để dành sau này bán ra có lãi, em định để đó dài hạn chứ cũng không có ý định bán nhanh. Mà giá đất ở SG giờ cao quá em không đụng tới nổi, vậy em có thể mua ở đâu được các bác? Tỉnh lân cận nào khả thi nhỉ?
Mong anh em giúp đỡ!
Nếu vậy anh tìm mua khoản 500m2 dưới Long An, khoản 700 triệu thôi. Để đó làm của cũng được :D
Chào mọi người.
Mong anh em giúp đỡ!
Anh tìm đất mua khu vực Long An, tầm 500m2, khoản 700 triệu thôi, mà phải để dài hạn thì okie nha.

ldl confirmed
Hạng B2
20/3/19
116
238
43
36
Nếu vậy anh tìm mua khoản 500m2 dưới Long An, khoản 700 triệu thôi. Để đó làm của cũng được :D

Anh tìm đất mua khu vực Long An, tầm 500m2, khoản 700 triệu thôi, mà phải để dài hạn thì okie nha.
Đất này là đất nông nghiệp hay cây lâu năm vậy e, nằm ở huyện nào Long An vậy?

8/8/16
1.734
2.891
113
Đất này là đất nông nghiệp hay cây lâu năm vậy e, nằm ở huyện nào Long An vậy?
Quá khứ
M cân kĩ suốt mấy tuần Thổ cư full, lên q1 xa= nhau
1/ Thủ Thừa, Long An mt kênh nhỏ ,dân lác đác 580k/m2, dc mt =2 bề sâu
2/ Châu Đức, Brvt mt nhựa dân đông nghẹt 1500k/ m2
Dựa trên kết quả đã nghiệm thì 1 thua xa 2
Hàng chuc lần cân suốt mấy tuần đều ra thế

Chỉnh sửa cuối: