Tập Lái
15/10/18
12
11
3
34
Có thêm lựa chọn cho gia đình là carnival
Tuy cao lớn hơn mấy e kia nhưng đi bao sướng, bao khoẻ
Em thấy nó thuộc MVP rồi, to và dài quá bác ơi :D Em thì cũng chả mấy khi dùng đến hàng ghế 3
San hơn 2 em kia vì lành, đẹp, to và nịnh người dùng hơn. Nếu mình thì sẽ mua san dầu...
tài chính em chỉ tới đó thôi nên em mới loại Santafe máy dầu vì ra biển đâu cũng ngót 1,5 tỷ :(
Cx8 pre 1 cầu bác ạ:), chạy 2 năm rồi xe nó lành như đất thay moto gương 1 lần (miễn phí) và đổ xăng là đi thôi.
CX8 chạy có bốc không bác vì em thấy động cơ vẫn vậy mà xác nặng hơn nên so vs Cx5 chắc ko bốc bằng bác nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Nếu quan tâm 2 cầu thì loại CRV, 1 cầu thì CRV
Nếu quan tâm rộng rãi thì loại CX5
Nếu vẫn ưa Mazda thì up lên CX8, trước đây tui đã xem nhà tui chê cái độ hoàn thiện ghế da may xí quắc và ngồi cứng ngắc
Santafe có đủ, bỏ qua 2 ghế sau cùng. Tui không ưa cái Logo méo méo nên bỏ qua Hang xẻng

Chốt hạ tui mua Subaru Forester 2019 (đã chạy hơn 2 năm) vì:
1.ĐI PHỐ OK
2.Đi chơi cả nhà ghế sau rộng nhất phân khúc 3.Tui thích mạo hiểm hay đi vào mấy chỗ offroad nên cần AWD của nó.
4. Lắp ở Thái nên giá mềm hơn Nhật.

Còn theo quan điểm cá nhân: Bác dẫn cả nhà đi theo và ngồi thử, vote theo số đông.... vì ghế tài luôn là rộng nhất cho dù là xe hạng A,B,C....

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Cẩn thận đừng để bị bọn Seeder lừa mua xe Hàn, xe Hàn hơn được xe trung quốc một chút nhưng đừng nghe bọn thánh hưởng thụ nói, hãy lái thử thực tế rồi ra quyết định.
Người tiêu dùng thế giới không ngu ngốc khi mua CR-V nhiều hơn hẵng bọn xe Hàn và Mazda.

mong bác sang vnexpress bình luận cho bằng bạn bằng bè nhé, bên đấy fan nhựt nhiều lắm,

Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Thế giới người ta đi ô tô cả trăm năm rồi. Nên việc họ lựa chọn xe nhãn hiệu nào dựa trên trải nghiệm lâu dài, không phải tự nhiên mà xe Nhật bán chạy rất nhiều lần so với xe Hàn Quốc và trung quốc.
Em mua xe thì tiêu chí là phải bền, ổn định... nên em luôn loại xe Hàn và trung quốc ra khỏi danh sách.
chả có gì là mãi mãi sinh sau đẻ muộn thì tiến chậm hơn thôi, nhiều thị trường xe nhật chỉ bằng số lẻ của Hyundai
1 tỷ 350 quay đầu nên chọn Mazda CX-5, Honda CR-V hay Hyundai SantaFe?

Hạng B2
23/4/21
116
101
43
32
đáng lẻ vote CRV nhưng cuối vòng đời lắm rồi chọn CRV là thất sách, CX5 cũng thế đẹp mấy nhìn hoài cũng chán, San Sò ổn hơn nhưng San nhìn ngoài đường chạy cảm quan thấy chắc nịch hơn thằng SÒ.
P/S: tầm này cho em thì em đợi Fortuner hoặc CRV all new thôi:)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/10/18
12
11
3
34
đáng lẻ vote CRV nhưng cuối vòng đời lắm rồi chọn CRV là thất sách, CX5 cũng thế đẹp mấy nhìn hoài cũng chán, San Sò ổn hơn nhưng San nhìn ngoài đường chạy cảm quan thấy chắc nịch hơn thằng SÒ.
P/S: tầm này cho em thì em đợi Fortuner hoặc CRV all new thôi:)
crv all new thi chắc 2022 ra mắt thì khoảng 2023 mới về vn bác nhỉ. e thắc mắc mọi năm tầm này là crv giới thiệu bản mới mà sao năm nay chưa thấy gi nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: