Hạng B1
15/12/12
55
16
8
danh sách này có lẽ tùy hứng mỗi người Bạn cam cao hơn chút nhưng vẫn có mấy opt con vịt có mà cam hay khôg; được cái ảm giác lái thì khỏi bàn,theo đánh giá của mấy bạn chạy xe trên 200.000 cây/năm đều bảo cảm giác lái honda bốc và êm. Cái này không ném bom tí nào :D

Hạng B1
15/12/12
55
16
8
Honda Accord và Honda Civic bán chạy như tôm tươi tại thi trường Mỹ mà sao ế chổng gọng tại thi trường Vn là sao vậy hè?
do thuế của bên mình thôi :D muốn mua 1 chiếc ở VN ít nhất bác cũng phải nắm trong tay tầm giá gấp 2-3 lần chiếc đó mới chịu thấu mấy đầu quánh thuế của nước mình thuế tiêu thụ đặc biệt cũng tầm 60% rồi còn gì :(, Bên Mỹ, chuyện 1 công dân có 1 chiếc ô tô là chuyện bt như bác ngày nào cũng phải ăn cơm thôi. Ko thể so sánh anh Trung với mình đc bác ạ

thật chứ chuyện này nói mãi rồi....chán vãi, chả biết khi nào đổi được chiếc kia

Hạng B1
26/4/15
54
11
8
31
Accord giá đắt hơn cả Camry 2.5Q trong khi thương hiệu thì ko bằng thì ai mua hả bác?

Cá nhân thấy hòn hơn cam về khoản an toàn và ngoại hình thể thao hơn, còn lại thì mỗi chiếc mỗi kiểu, hợp với bác thì bác cứ hốt. Còn bản chất, thứ nhất, em accord cũng là xe nhập từ Thái (về VN còn mắc thuế), thứ 2, kích thước em này to hơn so với camry, nhìn ngoài thì bề thế, trong thì thoải mái hơn, cảm giác lái sẽ đầm hơn, bám đường cũng dễ hơn, không dễ bị mất tay lái. đừng nhìn thương hiệu, hãy nhìn cảm gi1c bạn ạ :)

Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Cá nhân thấy hòn hơn cam về khoản an toàn và ngoại hình thể thao hơn, còn lại thì mỗi chiếc mỗi kiểu, hợp với bác thì bác cứ hốt. Còn bản chất, thứ nhất, em accord cũng là xe nhập từ Thái (về VN còn mắc thuế), thứ 2, kích thước em này to hơn so với camry, nhìn ngoài thì bề thế, trong thì thoải mái hơn, cảm giác lái sẽ đầm hơn, bám đường cũng dễ hơn, không dễ bị mất tay lái. đừng nhìn thương hiệu, hãy nhìn cảm gi1c bạn ạ :)

Mình đang nói tậm lý chung người Việt khi mua xe hạng D ở phân khúc dưới 2 tỷ thôi bác, Camry vẫn là số 1 khỏi bàn cãi.

Và mình đoan chắn là hàng ghế sau Camry ngồi thoải mái hơn Accord nhiều, với bản 2,5Q: bệ tỳ tay kiêm bảng điều khiển audio, máy lạnh, rèm sau và ngả ghế đủ sức khiến khách hàng cho de Accord (chỉ cho điều khiển audio) khi so sánh rồi bạn ạ :)

Nhưng dù sao thì mình cũng thấy Accord lái sướng hơn Camry, Honda chăm chút cho hàng ghế trên nhiều hơn hẳn Toyota!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/8/14
101
14
18
37
Honda Arcord với Civiv ở Mỹ ngon lành vậy mà về VN te tua thấy thương