Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Honda Accord và Honda Civic bán chạy như tôm tươi tại thi trường Mỹ mà sao ế chổng gọng tại thi trường Vn là sao vậy hè?
Mỹ làm sao bì với vn được bác ? vn siêu hơn nhiều chứ , kkk

Hạng C
14/3/15
980
1.145
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
em nghĩ còn nhiều xe nữa nhưng hãng không công bố doanh số nên không có trong danh sách, ví dụ như Soul với Cerato Koup không lẽ bán chạy hơn Sportage?

Sportage ko ban lau roi. Anh Hai het nhap ve cach day may thang roi. Chu theo nhu em biet la co kha nhieu nguoi thich Sportage nhung ko co hang` de mua :) (ban nhin Sportage o ngoai thi se thay no rat sport, dep hon han cac doi thu khac o khia canh "manh me~" :D)

Koup va Soul thinh thoang cung co nguoi mua, phu hop cho nhung ai style la. :D

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Để em trả lời từng câu của bác
Xe Hàn ở Nhật thì chỉ có xe bus Hyundai thôi, xe cá nhân thì không có đâu, một năm bán được tầm dăm chục chiếc.
Toyota chiếm 43% thị trường Nhật nên nhận xét như bác là không sai. Prius luôn là mẫu xe chủ lực của Toyota từ cách đây 5-6 năm, số lượng xe Prius bán ra hàng năm chỉ riêng thị trường Nhật lớn hơn tổng số xe bán ở Việt Nam (hơn 300.000 xe), chưa kể Aqua là đàn em của Prius. Alphard, Noah có thể lạ với người không ở bên Nhật (hoặc không chạy xe bên Nhật) chứ em thấy thường xuyên. Alphard là dòng xe mà mấy sếp lớn, giới celeb hay yakuza dùng vị sự tiện nghi, rộng rãi của nó. Noah, Voxy và Esquire là 3 chiếc dùng chung chassis, chỉ khác tên, và nội ngoại thất. Voxy là minivan bán chạy nhất ở Nhật, có thể so sánh với Innova ở Việt Nam. Công ty em cũng có con Voxy, mỗi lần lấy ra đi công tác ồn thấy mẹ, có thể nói là bản kém tiện nghi nhất, kiểu như Innova J gì đó, tất nhiên em nói kém tiện nghi là so với ở Nhật chứ nó vẫn đầy đủ navi, cam de.v.v.... Sedan dòng C trở lên ở thị trường Nhật không phổ biến lắm, duy chỉ có Mazda Atenza (Mazda 6) và Subaru Impreza là tồn tại thôi, mà Impreza tồn tại đơn giản là vì máy boxer không thể xài cho sedan B class.
Vậy xe Nhật ở Hàn như thế nào bác??

Hạng C
14/5/15
599
382
63
có mấy xe có nhập về nữa đâu mà bán
Sportage về đợt đầu mấy chục chiếc hồi đầu năm chưa kịp ngó bán hết veo, đó giờ ko thấy nhập về nữa
chứ nhập về thì đảm báo bán như tôm tươi

• Like
Reactions: Nissan4241