Hạng B1
16/7/11
52
1
6
46
tphcm
Chiều qua khoang 4h30, e đi trên đường Lý Thường Kiệt từ quận 5 về TB. Ngang qua BV Trưng Vương, thấy một xe cấp cứu chạy ra có còi hiệu và đèn ưu tiên, đi cùng hướng với e. Suốt từ BV đến ngã tư Bảy Hiền, xe cấp cứu chạy với tốc độ ....xe gắn máy vì hầu như không có xe nào nhương đường. E đi sau chỉ đếm có hai xe là nhường đường, còn lại là tình bơ vơ. Những người đang lưu thông lúc đó đang nghĩ gì nhỉ? Nghĩ dại, giả sử người nhà của họ đang chờ nằm xe cấp cứu thì họ sẽ phản ưng ra sao nhỉ?

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Tình trạng chung bác ơi.e làm trong ngành y tế, nhiều lúc chuyển bệnh cấp cứu mà phát bực.
Nhưng cũng có tình huống xe cấp cứu nhưng ko có bn trong đó vẫn hú còi chạy inh ỏi.
Lỗi từ 2 phía, ai cũng nghĩ mình đúng.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Tui là Hai Lúa nói:
nói thiệt tình là ý thức người dân mình rất kém, nhưng đó cũng là do bê bối tham nhũng nên dân vô cảm với xã hội

bê bối, tham nhũng từ đâu mà ra, từ cái nhân cách của từng người dân mà ra đấy bác ạ. chẳng phải mỗi cơ quan công quyền VN mới có chuyện đó, các doanh nghiệp tư nhân cũng đều có tình trạng trên, từ sếp tới nhân viên cấp dưới. hở ra là tư lợi.

tóm lại là tại người VN, tuyệt chủng đi thì tốt hơn

Hạng D
6/12/11
1.076
464
98
ittienmexe nói:
Chiều qua khoang 4h30, e đi trên đường Lý Thường Kiệt từ quận 5 về TB. Ngang qua BV Trưng Vương, thấy một xe cấp cứu chạy ra có còi hiệu và đèn ưu tiên, đi cùng hướng với e. Suốt từ BV đến ngã tư Bảy Hiền, xe cấp cứu chạy với tốc độ ....xe gắn máy vì hầu như không có xe nào nhương đường. E đi sau chỉ đếm có hai xe là nhường đường, còn lại là tình bơ vơ. Những người đang lưu thông lúc đó đang nghĩ gì nhỉ? Nghĩ dại, giả sử người nhà của họ đang chờ nằm xe cấp cứu thì họ sẽ phản ưng ra sao nhỉ?

Em nghe nói là do dân trí. Còn dân trí thì từ 'quan trí' mà ra chăng?

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Ở VN muốn nhường đướng cho xe cấp cứu đâu phải chuyện đơn giản bác chủ...đ/khiển xe 4B muốn nhường cũng phải quan sát xem nhường ntn để tiện cho họ nữa...

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
nghe còi xe cấp cứu thì không né,mà nghe cướp cướp là ai cũng né,bó tay

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
villalo nói:
Tình trạng chung bác ơi.e làm trong ngành y tế, nhiều lúc chuyển bệnh cấp cứu mà phát bực.
Nhưng cũng có tình huống xe cấp cứu nhưng ko có bn trong đó vẫn hú còi chạy inh ỏi.
Lỗi từ 2 phía, ai cũng nghĩ mình đúng.

Bác có biết suy nghĩ không? Xe cấp cứu không có người đang trên đường chạy đến chỗ bệnh nhân thì bác không nhường đường luôn hay sao?