Hạng B2
16/3/12
184
18
18
www.masteri-thaodien.com.vn
Năm nay nghỉ sớm nên e quyết định chạy xe ra bắc. 1 tài 1 ngựa. Lần đầu tiên chạy xe đường dài vậy nên hơi lo lắng. Với lại nghe nói mấy trận bão vừa rồi nhiều đoạn đường xấu ko biết thế nào. E dự tính đi thong thả trong 4-5 ngày thích đâu nghỉ đó.
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp e với.

• Like
Reactions: Chế H
Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Năm nay nghỉ sớm nên e quyết định chạy xe ra bắc. 1 tài 1 ngựa. Lần đầu tiên chạy xe đường dài vậy nên hơi lo lắng. Với lại nghe nói mấy trận bão vừa rồi nhiều đoạn đường xấu ko biết thế nào. E dự tính đi thong thả trong 4-5 ngày thích đâu nghỉ đó.
Nhiều thời gian vậy thì cứ thong thả mà chạy thôi bác. Cứ trung bình 50km/h mà tính là ra.
D1: SG-QNh: 700km =>14h
D2: Qnh-QB: 600km =>12h
D3: QB-HN: 500km:=>10h

Đường có xấu thì chạy chậm lại, chả phải vội vàng gì. Đạp cho cố thì cũng tới đích nhanh hơn 1h là cùng, lại nguy hiểm.
1 mình ngủ nghỉ đâu cũng được, vô trung tâm tp thuê phòng nghỉ qua đêm rẻ bèo.
Mệt thì nghỉ thêm 1 ngày đi chơi thăm thú thoải mái.

Chỉ có chút lưu ý: Chạy 1 mình dễ buồn ngủ, nên dừng ăn trưa chợp mắt 30' cho chắc. Trước khi qua hầm (Đèo Cả, Hải Vân) bác nên dừng nghỉ, rửa mặt cho tỉnh. Em thấy chạy mấy hầm dài dài kiểu đó thiếu oxy, rất dễ buồn ngủ.

Hạng B2
25/1/16
474
258
63
Chào b @heobobo cái tên kute qa' "like:D"
...Cho xin hỏi mà dự kiến bác đi là tính vượt đèo Hải Vân luôn, hay đi đường hầm ạ?
Mấy nay cũng ngâm cứu, thấy từ SG ra tới đèo HV cũng 990km bao gồm 18-19h, gần 1 ngài rồi, mà bac' dự tính đi thông thả tới HN lun chỉ 4-5ngai` (có đủ hok?) :)
Ở đâu cung gặp bà H H này mệt wá

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
mình cũng chạy sáng sơm 18tet sg ra Hn ròi len Dong Tây bắc .Bác di lúc mấy h va dừng nghỉ ntn? mình đi dèo Hải Vân chứ ko đi hầm

Hạng B2
16/3/12
184
18
18
www.masteri-thaodien.com.vn
Chào b @heobobo cái tên kute qa' "like:D"
...Cho xin hỏi mà dự kiến bác đi là tính vượt đèo Hải Vân luôn, hay đi đường hầm ạ?
Mấy nay cũng ngâm cứu, thấy từ SG ra tới đèo HV cũng 990km bao gồm 18-19h, gần 1 ngài rồi, mà bac' dự tính đi thông thả tới HN lun chỉ 4-5ngai` (có đủ hok?) :)
Chắc e đi hầm bác ợ

Hạng B2
6/2/17
398
1.458
113
Trưa 18 em bắt đầu đi Bác. Bác dự tính đi mấy ngày?

Mình đi từ sáng 5h đến Nha Trang 2h_3 chièu và o lại 2 ngày, ra ĐN - Hoi An 3 ngày, Quảng Binh 2 , Thanh Hoá Sầm sơn 2 ngày , và Hạ Long 4 ngày.Mùng 2 lên Sapa đi cung Tây qua Đông Bắc đến mùng 9 về.Tc khoảng 22-23 ngày,lượt vè gửi xe đi máy bay .