Hạng D
16/10/11
1.723
9.084
113
Vậy là nhân tài trước tuổi rồi bác, con em 18 tháng nó chỉ biết quậy phá leo trèo kiêu ba ba ma ma nói cầm cái chổi cũng hiểu đi kiếm cái chổi, nói ăn biết ăn nói ún sữa thì bít ún sữa. Ngoài ra ko có gì nổi trội hơn là quậy phá.
View attachment 2076592
View attachment 2076593
Moa y như con em đổi 7 bà người làm rồi chịu ko nổi nó như tazan thích thì nói vài chử ko thích bố thằng nào ép được nó có được điểm nổi bật là 3 soái 2 soái trên đều với soái ngựa trước trán. Con chủ thớt chắc nhân tài nước việt rồi tương lai lãnh đạo Việt Nam sẽ giáo mạnh
18 tháng tuổi biết những gì?
18 tháng tuổi biết những gì?

• Like
Reactions: Xe dap
Tập Lái
10/12/14
14
577
78
Cái vụ trí nhớ tốt e có coi chia sẻ của siêu trí tuệ TQ, Mr. Wang Feng (a này có qua VN làm giám khảo mùa trc) ảnh bảo ảnh cũng bthuong như bao trẻ con khác, trí nhớ chủ yếu là tập luyện.
Còn 1 số a khác trong đội "danh nhân đường" thì có a có khả năng tưởng tượng, và định hình không gian rất kinh (kiểu như Hoàng Phi lựa 100 tờ giấy, thì anh bên TQ là 500 cốc nc, lựa đúng cốc ảnh đã nhìn). Coi series siêu trí tuệ TQ cũng hay vãi, có những cái nó thật là vi diệu, mà vẫn tồn tại đâu đó trong mỗi con người chúng ta.
Vấn đề là phát hiện, và mài dũa cho nó từ ngọc thô thành nhân tài sáng giá phục vụ đất nước.
Hi Bác,

Ý mình về phần trí nhớ của bé là...bé từ 0 đến 3 tuổi...thì bé đang phát triển một cách tự nhiên thì bé nào tự có trí nhớ tốt thì cơ bản bé ấy có trí thông minh trên trung bình, bố mẹ có thể yên tâm con phát triển bình thường như mẹ mình hay kể ngày xưa đỡ các bé sinh ra thì hạnh phúc nhất là em bé có đủ tay chân, mắt mũi....ko dị tật...niềm vui dâng tràn.

Hạng C
12/4/13
832
11.141
93
Đọc thớt này mình vui quá! Thấy tương lai đất nước mình sẽ bằng Mỹ bằng Anh .... sẽ kg xa lắm! Toàn nhân tài tương lai kg!

Hạng C
20/5/18
614
29.405
93
Hồi con gái mình đi nhà trẻ tư cũng 18 tháng, nhưng phải đến tầm 2 tuổi nó mới thuộc nhiều bài thơ và bài hát cô dạy, dù nói chưa rõ ràng. Cô lúc nào cũng khen: Bé ít tháng nhứt mà thuộc hết, các anh chị khác chẳng thuộc được!
Vợ chồng mình mừng lắm, nghĩ con mình biết đâu lại thành Xuân Mai thứ hai!

Hạng C
20/5/18
614
29.405
93
18 tháng tuổi con em bóp vếu mẹ nó thì em hay bảo lêu lêu.
Mẹ nó đi công tác, e bồng nó đi nhậu thì mấy em pv thích bế ảnh, em bảo lêu lêu cô đi con thì nó làm i như ơ nhà.
Xưa có mấy anh bán cà rem hay có cái kèn bóp kêu bọp bọp, thằng cu nhà mình vừa bú mẹ nó vừa bóp, mình hay kêu "bọp bọp!", thế rồi mấy cô SV trọ gần bên hay bế thằng bé, nó cũng kêu "bọp bọp!" :D