Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
Xin lỗi các bác vì sáng nay tham dự triễn lãm tại SECC xong thì cầm quà (sorry cho share thông tin tí xíu là em được cấp cái thẻ VIP Guest của Mer nên được vào thẳng và nhận quà lưu niệm ạ) chạy thẳng sang Sunrise City lái thử luôn. Không chịu nổi nữa !!!!!!!!

Em đã test đầu tiên là em E350. Từ ngã Bùi Bằng Đoàn - Nguyễn Văn Linh, em đạp một phát qua cầu Thầy Tiêu và nhìn đồng hồ................... 180km/h!!!!!!! Mà xe ôm cua rất ngọt và hệ thống ESP hoạt động đúng thời điểm và đúng thiết kế của Mer. Hic hic, muốn chết với em nó cho được ! Em chỉ tiếc là cái việc di chuyển ra vào cho hàng ghế sau hơi bị bất tiện vì là bản Coupe mà. Chiếc này em chỉ dám cưới khi con cái đã lớn và 2 vợ chồng thích đi riêng thôi. He he he ! Hơi bị lâu.....

Quay về, em chuyển sang chú E300. Phải nói là form đẹp và rộng rãi. Cái mà cá nhân em hổng "phái" là những "đường cong tuyệt mỹ" đã bị thay đổi để nhường cho những đường vuốt góc cạnh và sắc bén của chú này. Ngoài ra, chẳng biết phải chê gì nữa ! Tay lái thì nhẹ hơn chiếc E200k của em nhiều vì đã có trợ lực điện tử. Sunroof, tay lái ốp gỗ và đèn nội thất đã được nâng cấp nhiều. Hic hic, đẹp nhưng cũng đắt tiền... Chạy thử thì êm khỏi phải nói rồi. Chiếc này thì tăng tốc cũng chỉ hơn chiếc của em tí xíu thôi. He he he. Cái này là cá nhân em cảm nhận thôi nhé.

Rồi em mần em cuối cùng là S300. Cảm giác nhìn đầu tiền là rất đã vì cái thân dài và chân cao.....Hic hic. Mở cửa ngồi vào trong là em nó "ôm" mình sát vào người. Một cảm giác rất ư là chiều chuộng. Màn hình hiển thị tốc độ đã được chuyển thành dạng kim mờ dần vì đã được thể hiện hoàn toàn bằng LCD, không còn cơ ở đây nữa. Option của em nó thì phải nó là quá ư tốt: nào là đề máy bằng nút Start/Stop Engine không cần chìa, hệ thống định vị toàn cầu, UMI cho hàng ghế sau, che nắng chỉnh điện cho 2 bên hông xe của ghế sau, sunroof, can thiệp điều khiển cả ghế bên lơ.... Khoảng cách từ ghế sau lên ghế trước thì nếu em nói dủi thẳng cẳng là hơi quá nhưng nằm ngủ như First Class trên máy bay thì không khác gì !!!!!!!! Em này vì xác nó nặng hơn 2 tấn nên đề pa rất em và cũng không bốc bằng E350 là điều hiển nhiên. Và qua ổ gà cũng cực êm vì đặc biệt là em này chống ồn với việc cách âm quá tốt ! Hic hic. Cảm giác lái rất êm ái và nhẹ nhàng lướt. Đúng là đẳng cấp S class !

Ai chẳng một lần mơ ước ! Hãy ước gì đó thật cao sang ! S class vậy ! hi hi hi. Hẹn em 4 năm nữa nhé ! S mấy trăm anh cũng chẳng biết nữa ! Nhưng phải là em "ét sờ" thôi ! he he he

Chút chia sẻ cảm giác của em với Mercedes Benz Test Drive cùng ae TFC.

Chiều mai em ra test chung với các bác cho vui nữa. Cái tật ham vui chẳng bỏ được ! hi hi hi

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Trưa nay từ 1g15, 20/11/2009, một số thành viên TFC & AE OSer đã có mặt tại SunRise City (Q7) để tham gia chương trình "Haxaco Test Drive Week 2009"

1. 4so7: 1NL;
2. kens1802: 1NL;
3. keenlon: 1NL (tham gia cả 2 ngày 19 & 20/11/2009 - tín đồ của Mercedes :D;
4. sambo: 1NL;
5. gianua107: 1NL;
6. hocap: 1NL;
7. minhpq: 1NL;
8. haivu04: 2NL;
9. tranguyen: 3NL;
10. durian & lucky13: đến muộn không kịp tham gia.

Xin mời các bác gửi bài viết cảm nhận sau khi test xe Mercedes tại đây!

Chân thành cám ơn các bác: rain80vn (Huyền) + vinhnam (Nam) + bác Tính, cùng toàn thể ACE Haxaco, MBVN đã hỗ trợ thành viên TFC tham gia chương trình này

P/S: chương trình còn tiếp tục đến hết ngày 23/11/2009, mời các bác đăng ký tham gia tại: [link]http://www.otosaigon.com/forum/m1808613.aspx[/link]

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Cảm nhận gì được nữa, bác keenlon đã viết đầy đủ hết ở trên rùi, có viết nữa thì cũng trùng ý thôi. Bác keenlon quen đường Nguyễn Văn Linh rùi nên chạy ác quá, 1 đoạn đường chỉ trên 1km mà bác đó chạy lên đến 180km/h. Nếu là đoạn đường vào Vũng Tàu chắc những chiếc Mec này mà vào tay bác keenlon thì chỉ có lún kim thui. em thì chỉ dám chạy đến 160km/h là thấy mắt hoa hết cả rồi. Chắc cũng ráng cày thêm chừng vài năm nữa kiếm đủ thóc rồi rước 1 em về giống bác keenlon quá.

CẢm nhận cuối cùng của em là khi ngồi cầm lái những em Mec thì tuyệt vời...tuyệt vời...

Hạng B2
17/7/08
155
4
18
Tp.HCM
pqm7777 nói:
Trưa nay từ 1g15, 20/11/2009, một số thành viên TFC & AE OSer đã có mặt tại SunRise City (Q7) để tham gia chương trình "Haxaco Test Drive Week 2009"

1. 4so7: 1NL;
2. kens1802: 1NL;
3. keenlon: 1NL (tham gia cả 2 ngày 19 & 20/11/2009 - tín đồ của Mercedes :D;
4. sambo: 1NL;
5. gianua107: 1NL;
6. hocap: 1NL;
7. minhpq: 1NL;
8. haivu04: 2NL;
9. tranguyen: 3NL;
10. durian & lucky13: đến muộn không kịp tham gia.

Xin mời các bác gửi bài viết cảm nhận sau khi test xe Mercedes tại đây!

Chân thành cám ơn các bác: rain80vn (Huyền) + vinhnam (Nam) + bác Tính, cùng toàn thể ACE Haxaco, MBVN đã hỗ trợ thành viên TFC tham gia chương trình này

P/S: chương trình còn tiếp tục đến hết ngày 23/11/2009, mời các bác đăng ký tham gia tại: [link=http://www.otosaigon.com/forum/m1808613.aspx%3C/a%3E%3C/font%3E]http://www.otosaigon.com/...spx%3C/a%3E%3C/font%3E[/link]

Cảm ơn pác hội trưởng 4so7. chương trình sẽ kết thúc vào ngày 23/11/2009 pác nào muốn lái thử và cảm nhận mời vui lòng đăng ký để Haxaco sắp xếp nhé.

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
Em thì chọn xe GLK để test. Lúc đầu không biết bác keenlon, cứ tưởng bác là nhân viên Mer vì thấy bác test xe quá điệu nghệ cho đến khi bác về kienvang hotel thì em mới biết.
@keenlon: Hình như chiếc GLK này bác lên gần 170 thì phải vậy không bác. Thú thật với bác lúc xe nó tưng qua mấy cái dốc cầu, phải nói là em nín thở luôn đó.
Qua sư kiện này rất hân hạnh được biết bác , bác gianua và 1 bác nữa ờ XNL

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
tranguyen nói:
Em thì chọn xe GLK để test. Lúc đầu không biết bác keenlon, cứ tưởng bác là nhân viên Mer vì thấy bác test xe quá điệu nghệ cho đến khi bác về kienvang hotel thì em mới biết.
@keenlon: Hình như chiếc GLK này bác lên gần 170 thì phải vậy không bác. Thú thật với bác lúc xe nó tưng qua mấy cái dốc cầu, phải nói là em nín thở luôn đó.

ha ha ha, cảm ơn bác Tranguyen đã gửi lời chào đến em và cũng rất vui khi được biết bác trên mạng thế này mặc dù có gặp mặt nhưng không biết mặt....... (sao rắc rối thế nhỉ !!! ha ha ha). Cũng mừng là bác đã ........ kịp thở trở lại. Ha ha ha.

Hôm đó, em và giànua đợi chú GLK này về cũng lâu lắm nên rất máu. Vừa thấy mấy ae bên Haxaco về là nằn nặc đòi đi liền. Chắc là họ biết vậy nên đã giao chìa cho em mà "quên" chuyện giữ xe luôn vì thường thì họ phải cử một anh đi theo coi chừng xe chứ lị. Hôm đó, thấy có 3 bác ngồi phía sau mà hổng biết trong đó có bác Tranguyen. Mấy bác lại cứ tưởng em là nhân viên của Mẹc. He he he. Thiệt tình là em khoái tiếng pô của GLK khi tăng tốc vì nó hú nghe "sướng" cái màng nhỉ lắm ! Nếu hôm đó chạy lên được 170 mà đủ tải của 5 ae mình thì chú này khỏe thật đấy !!!!!! Em chỉ dám nhìn đường thôi vì trong tay mình là 4 "sanh mạng ngây thơ" sắp nín thở.... ha ha ha. Nói chơi thôi chứ em thì em kỷ tính lắm chứ không cẩu thả đâu. Vì đã test xe thì phải test hết chức năng của em nó chứ.

@Kens1802: bác yên tâm vì em đã test 2 trận của những chú Mẹc rồi. Hệ thống ESP của nó thì đã được chứng minh trên "tàn thế giới". Chúng ta chỉ còn biết cảm nhận chúng thôi chứ kiểm tra thì bản thân Mẹc kiểm tra còn dữ hơn chúng ta gấp bội. Bác nhớ cái đoạn từ KFC chạy ra cầu Thầy Tiêu. Em đạp lên đến 180 rồi mà vẫn cứ cho qua cầu để coi ESP nó hoạt động đến đâu thì bác đã cảm nhận thấy em nó hiệu quả thế nào rồi đó. Sorry là nếu gặp các xe khác thì chắc là lật mất tiêu rồi. Em đã đạp quen chiếc E200k của em trên đoạn đường này nên em biết xe em ra sao rồi nên mấy chú khác thì coi coi nó có hơn gì thêm hay không thôi. Nhưng em dám chắc là chưa ai test hệ thống ABS vì không ai dám đạp thắng lún chân cả. Có mỗi mình em... hic hic. Bụi bay đầy đường khúc ở gần KS Kiến Vàng của em khi em chơi cái thắng gấp ! Cái chân thắng có giật giật tự đồng 2 - 3 lần để tự hãm chú GLK lại. Hoàn hảo ! chỉ trong 2-3 giây là em nó đã dừng hẳn, không lết bánh, không slide gì ráo, chỉ thẳng một đường và dừng lại (lúc này mà Gianua không đeo dây thì chắc là đập mặt vào cốp trước rồi. Giànua hỉ !?!? sorry các bác trong xe nhen). Đẳng cấp là ở chổ đó ! Đắt tiền cũng chỉ ở chổ đó ! An toàn là ở chổ đó !

@Jenny: hình đẹp lung linh, sao bác hổng đứng ké mấy em í !!?!??!? he he he he

Cảm ơn Mẹc Haxaco đã tổ chức những buổi test xe rất chu đáo và bài bản. Em thì không biết ngoài Mẹc ra thì phải lựa xe nào hơn Mẹc mà giá thì chỉ ráng sao nhỉnh hơn mẹc tí xíu thôi. He he he. Nhưng nói nghe nè, sao các bác giao xe chậm quá !!!!! Ghim hàng vừa thôi nhen !!!!!!

Hạng B2
17/7/08
155
4
18
Tp.HCM
keenlon nói:
tranguyen nói:

ha ha ha, cảm ơn bác Tranguyen đã gửi lời chào đến em và cũng rất vui khi được biết bác trên mạng thế này mặc dù có gặp mặt nhưng không biết mặt....... (sao rắc rối thế nhỉ !!! ha ha ha). Cũng mừng là bác đã ........ kịp thở trở lại. Ha ha ha.

Hôm đó, em và giànua đợi chú GLK này về cũng lâu lắm nên rất máu. Vừa thấy mấy ae bên Haxaco về là nằn nặc đòi đi liền. Chắc là họ biết vậy nên đã giao chìa cho em mà "quên" chuyện giữ xe luôn vì thường thì họ phải cử một anh đi theo coi chừng xe chứ lị. Hôm đó, thấy có 3 bác ngồi phía sau mà hổng biết trong đó có bác Tranguyen. Mấy bác lại cứ tưởng em là nhân viên của Mẹc. He he he. Thiệt tình là em khoái tiếng pô của GLK khi tăng tốc vì nó hú nghe "sướng" cái màng nhỉ lắm ! Nếu hôm đó chạy lên được 170 mà đủ tải của 5 ae mình thì chú này khỏe thật đấy !!!!!! Em chỉ dám nhìn đường thôi vì trong tay mình là 4 "sanh mạng ngây thơ" sắp nín thở.... ha ha ha. Nói chơi thôi chứ em thì em kỷ tính lắm chứ không cẩu thả đâu. Vì đã test xe thì phải test hết chức năng của em nó chứ.

@Kens1802: bác yên tâm vì em đã test 2 trận của những chú Mẹc rồi. Hệ thống ESP của nó thì đã được chứng minh trên "tàn thế giới". Chúng ta chỉ còn biết cảm nhận chúng thôi chứ kiểm tra thì bản thân Mẹc kiểm tra còn dữ hơn chúng ta gấp bội. Bác nhớ cái đoạn từ KFC chạy ra cầu Thầy Tiêu. Em đạp lên đến 180 rồi mà vẫn cứ cho qua cầu để coi ESP nó hoạt động đến đâu thì bác đã cảm nhận thấy em nó hiệu quả thế nào rồi đó. Sorry là nếu gặp các xe khác thì chắc là lật mất tiêu rồi. Em đã đạp quen chiếc E200k của em trên đoạn đường này nên em biết xe em ra sao rồi nên mấy chú khác thì coi coi nó có hơn gì thêm hay không thôi. Nhưng em dám chắc là chưa ai test hệ thống ABS vì không ai dám đạp thắng lún chân cả. Có mỗi mình em... hic hic. Bụi bay đầy đường khúc ở gần KS Kiến Vàng của em khi em chơi cái thắng gấp ! Cái chân thắng có giật giật tự đồng 2 - 3 lần để tự hãm chú GLK lại. Hoàn hảo ! chỉ trong 2-3 giây là em nó đã dừng hẳn, không lết bánh, không slide gì ráo, chỉ thẳng một đường và dừng lại (lúc này mà Gianua không đeo dây thì chắc là đập mặt vào cốp trước rồi. Giànua hỉ !?!? sorry các bác trong xe nhen). Đẳng cấp là ở chổ đó ! Đắt tiền cũng chỉ ở chổ đó ! An toàn là ở chổ đó !

@Jenny: hình đẹp lung linh, sao bác hổng đứng ké mấy em í !!?!??!? he he he he

Cảm ơn Mẹc Haxaco đã tổ chức những buổi test xe rất chu đáo và bài bản. Em thì không biết ngoài Mẹc ra thì phải lựa xe nào hơn Mẹc mà giá thì chỉ ráng sao nhỉnh hơn mẹc tí xíu thôi. He he he. Nhưng nói nghe nè, sao các bác giao xe chậm quá !!!!! Ghim hàng vừa thôi nhen !!!!!!
Pác keenlon mua xe gì mà đợi lâu vậy pác?

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
Dạ, Sprinter 311. Đặt từ cuối tháng 6, đầu tháng 7 rồi mà tới giờ xe chưa giao nữa nè.

Sáng nay, Sơn có gọi cho mình và thông báo số tiền cần phải nộp rồi. Chắc là có xe rồi. He he he !!!!!!!