Thảo Luận Chung 2-9 gặp xui xẻo.hix....

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
37
2-9 e chở vợ cả đi chơi Vũng Tàu về thì gặp tai nạn bực minh cực kỳ:mad::mad::mad:,E rất là tức vì khoảng 9g tối khi e về tới Long Thành e đi đúng làn xe của mình thì có thèng xe máy bon chen chạy đằng sau,khi e thắng lại thì nó làm cái rầm vào mông phải vợ 2 e,kết quả đèn bị nứt,cản sau bị trầy và bung lun,e tưởng nó nằm lun rồi chứ nhưng rồi tự nhiên thấy nó đứng lên đá cái xe máy của nó rùi chạy lun,e tức điên máu lên xe đuồi theo thằng đó nhưng ko được vì ngoài xa lộ có barem chắn dành cho xe máy rùi nó chui vào hẻm, Ngày lễ là ngày thường xảy ra tai nạn nhất vì trên đường đi e gặp 3 cái tai nạn nên e rất cẩn thận,vậy mà e vẫn bị dính.hix.....Xe e là civic ah,e không bít truờng hợp thế này xử lý làm sao nữa????chi phí sửa chữa thế nào???Bảo hiểm có lo cho e ko?

Hạng B2
13/10/06
298
376
63
RE: 2-9 gặp xui xẻo.hix....

Xin lỗi bác, nếu gặp những người như bác. Em nên chạy thì đúng hơn, có lẽ bác iu cái xe bác hơn cái mạng cùi bắp bọn em. Bác chỉ được cái nhìn cái xe bác hư mà xuýt xoa, sao thắng kia ko chết mịe nó lun đi nhỉ ? Em rất sợ những những người iu xe như bác.
Đi đường ai ko có lúc vô ý, mất tập trung. Thấy giọng văn bác văn bài này,bác viết trong giọng tức tối như vậy. Xe bác hư tiền sửa được, bọn em tông vào còn bị chửi, đền, ko biết tông xong con người có còn lành lặn ko.

Vài điều suy nghĩ với bác..... trong tình huống này bác xe máy sai hoàn toàn. Nhưng bác cố gắng kìm nén cơn giận nhé. Em biết ôto bác mắc tiền, cái mạng bọn em nó bèo bọt hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: dthanh
Xin lỗi bác, nếu gặp những người như bác. Em nên chạy thì đúng hơn, có lẽ bác iu cái xe bác hơn cái mạng cùi bắp bọn em. Bác chỉ được cái nhìn cái xe bác hư mà xuýt xoa, sao thắng kia ko chết mịe nó lun đi nhỉ ? Em rất sợ những những người iu xe như bác.
Đi đường ai ko có lúc vô ý, mất tập trung. Thấy giọng văn bác văn bài này,bác viết trong giọng tức tối như vậy. Xe bác hư tiền sửa được, bọn em tông vào còn bị chửi, đền, ko biết tông xong con người có còn lành lặn ko.
Vài điều suy nghĩ với bác..... trong tình huống này bác xe máy sai hoàn toàn. Nhưng bác cố gắng kìm nén cơn giận nhé. Em biết ôto bác mắc tiền, cái mạng bọn em nó bèo bọt hơn.

hê, làm người phải yêu mình nhất chứ bác...trường hợp không phải cái cản sedan civic mà là xe ben thì sao ...:D

Hạng B2
3/4/07
227
0
0
Bình Dương

Trích đoạn: doublexenon0017

2-9 e chở vợ cả đi chơi Vũng Tàu về thì gặp tai nạn bực minh cực kỳ:mad::mad::mad:,E rất là tức vì khoảng 9g tối khi e về tới Long Thành e đi đúng làn xe của mình thì có thèng xe máy bon chen chạy đằng sau,khi e thắng lại thì nó làm cái rầm vào mông phải vợ 2 e,kết quả đèn bị nứt,cản sau bị trầy và bung lun,e tưởng nó nằm lun rồi chứ nhưng rồi tự nhiên thấy nó đứng lên đá cái xe máy của nó rùi chạy lun,e tức điên máu lên xe đuồi theo thằng đó nhưng ko được vì ngoài xa lộ có barem chắn dành cho xe máy rùi nó chui vào hẻm, Ngày lễ là ngày thường xảy ra tai nạn nhất vì trên đường đi e gặp 3 cái tai nạn nên e rất cẩn thận,vậy mà e vẫn bị dính.hix.....Xe e là civic ah,e không bít truờng hợp thế này xử lý làm sao nữa????chi phí sửa chữa thế nào???Bảo hiểm có lo cho e ko?

Bác có bảo hiểm 2 chiều thì để bảo hiểm lo cho bác, chứ đuổi theo nó làm gì ngày lễ nhiều xe, bác đuổi theo nó không khéo xảy ra va chạm tập 2.. lái xe cần nhất là phải bình tĩnh bác ạh

Hạng B2
13/10/06
298
376
63

Em ko phải người thanh niên đó mà nghĩ thấy thương cho người ta thôi bác àh. Quăng xe chạy bỏ lấy người...Em lái xe bị đụng thì em củng xem người ta có bị gì ko rồi tính sau. Tiếc cái civic tông sao mà văng đồ tứ tung vậy. Chứ gặp xe khác tông chắc xe máy queo lun rồi.

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

Trước tiên là xin chia buồn với bác đúp bồ, thôi về làm lại bảo BH đền cho ...lại sẽ như mới thôi mừ.
Sau đó là... cũng may cho bác, bác xe máy đó còn đứng dậy chạy tiếp được là không sao, nếu lỡ bị thương thì bác cũng mệt chứ hỷ.
Tiếp theo... là cũng may bác xe máy quẹo vô đường nhỏ chứ đuổi thêm nữa hổng biết chuyện gì xảy ra lỡ quẹt vôicái gì nữa thì càng mệt. Mà có đuổi kịp thì trong lúc bác nóng nảy ... rách ziệc.
Thôi, trong cái rủi cũng còn may vậy.

Hạng B2
9/12/06
203
143
43

em cũng thấy trên tuyến đường này nhiều xe máy , mo to chạy rất ẩu và coi thường mạng sống của chính mình ,thường xuyên chạy lấn tuyến của otô với tốc độ cao , nhiều khi ôtô bóp còi cũng không thèm tránh vào , rất bực mình , ôtô thì làm sao mà lạng lách để tránh né như xe máy được , nên cứ đúng đường của mình thì mình đi thôi ...
@dthanh : bản thân những người đi ẩu đã xem mạng sống của mình là bèo bọt mà bắt người khác phải xem trọng hay sao ?

Hạng D

Hôm CN 31/8 thì em tí nữa tiễn ít nhất 1 thằng theo ông bà nó. :mad: Đi QL51 hướng VT-SG, gặp 2 thằng đi xe máy ngay giữa lane ôtô, em bấm còi pin pin xin vượt, thằng đằng sau quay lại nhìn kênh kênh, ko thèm tấp vào. Đi 1 lúc khá xa, chả hiểu nó tấp vào làm gì, chắc tính rẽ phải, thì quẹt với 1 xe máy khác đang đi phía trong, té lăn cù, vừa lúc em trờ tới, may mà chạy chậm với nhìn thấy từ đầu đến cuối vụ va quẹt, nên em lách sát con lươn bên trái và tránh được :mad:

Hạng B2
3/4/07
227
0
0
Bình Dương

Trích đoạn: DvDKNY

Hôm CN 31/8 thì em tí nữa tiễn ít nhất 1 thằng theo ông bà nó. :mad: Đi QL51 hướng VT-SG, gặp 2 thằng đi xe máy ngay giữa lane ôtô, em bấm còi pin pin xin vượt, thằng đằng sau quay lại nhìn kênh kênh, ko thèm tấp vào. Đi 1 lúc khá xa, chả hiểu nó tấp vào làm gì, chắc tính rẽ phải, thì quẹt với 1 xe máy khác đang đi phía trong, té lăn cù, vừa lúc em trờ tới, may mà chạy chậm với nhìn thấy từ đầu đến cuối vụ va quẹt, nên em lách sát con lươn bên trái và tránh được :mad:

Dạo này em thấy nhiều tay đi xe máy chạy cà chớn lắm bác ơi! hôm qua trên đường về nhà có tay xe máy tống 3 chạy sau xe em nó cứ nhá nhá đèn (chắc là muốn vượt qua xe em) nhưng đường đông quá làm sao mà em né cho nó qua được, vậy mà nó lấn qua đường bên kia nó vượt qua luôn vừa vượt qua khỏi đầu xe em nó cúp vô làm em phải đánh tay lái vô lề né nó (cũng mai trong lề không có xe) xong nó còn chạy đánh võng trước xe em nữa chứ, em muốn chạy lên tấp nó vô lề dậm cho nó mấy cái ghê :mad: