Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
38
Dạ tình hình là thằng em của e (chỉ đi wave thôi) nó quẹo phải khi đèn đỏ (có xi nhan đàng hoàng) thế là bị anh xxx thổi vô với lý do quẹo phải khi đèn đỏ, nó gọi về cầu cứu e, nhưng khi e tới nói chuyện với mấy anh xxx thì biết là đuối lý rồi nên thôi đành làm hư mấy ảnh vậy. Nên e cảnh báo cho mấy bác biết sau này muốn quẹo phải khi đèn đỏ phải ngó trước ngó sau nha, đặc biệt anh em nào đi xe tay ga là dễ bị lượm lắm đó. "Lưu ý là chỗ nào có gắn bảng xe 2B được phép quẹo phải khi đèn đỏ hoặc có đèn mũi tên xanh cho quẹo khi đèn đỏ thì chỗ đó mới được quẹo còn lại là lượm được hết á....." (trích lời của anh xxx đã phạt thằng e của e)

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/1/11
618
10
18
vule_nev nói:
Dạ tình hình là thằng em của e (chỉ đi wave thôi) nó quẹo phải khi đèn đỏ (có xi nhan đàng hoàng) thế là bị anh xxx thổi vô với lý do quẹo phải khi đèn đỏ, nó gọi về cầu cứu e, nhưng khi e tới nói chuyện với mấy anh xxx thì biết là đuối lý rồi nên thôi đành làm hư mấy ảnh vậy. Nên e cảnh báo cho mấy bác biết sau này muốn quẹo phải khi đèn đỏ phải ngó trước ngó sau nha, đặc biệt anh em nào đi xe tay ga là dễ bị lượm lắm đó. Lưu ý là chỗ nào có gắn bảng xe 2B được phép quẹo phải khi đèn đỏ hoặc có đèn mũi tên xanh cho quẹo khi đèn đỏ thì chỗ đó mới được quẹo còn lại là lượm được hết á.....
Cám ơn Bác đã cảnh báo.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Chính xác là theo luật thì khi đèn đỏ là các xe phải ngừng lại hết, không được thẳng hay rẻ gì hết!
Ở các thành phố lớn, ở đoạn đường nhầm giải phóng xe nhanh và thì anh Chánh gắn biển báo là cho 2B được phép rẻ phải khi đèn đỏ.
Nếu không có biển phụ này, thì quẹo là phạm luật!
Em thấy đa số các 2B, 1 là do thói quen, 2 là do thấy đèn đỏ nhưng nếu rẻ phải cũng không ảnh hưởng gì......nên thường là rẻ phải khi đèn đỏ.......Gặp mấy anh CSGT là tuýt ngay (em không gọi là xxx, vì lúc này mấy ảnh bắt lỗi đúng mà)

Cái này cơ bản mà!
Đèn đỏ mình đâu có được quẹo (ngoại trừ có biển chỉ dẫn cho quẹo), nếu đèn đỏ mà quẹo thì người đi bộ không thể qua đường được!
bác nào đi bộ qua đường mà gặp xe chạy kiểu đó... bực lắm!

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
38
Nhưng khổ cái là tới ngã tư mình muốn quẹo thì hay có thói quen tấp vào sát lề phải để quẹo, ngay lúc đó đèn đỏ mà bật sáng, mình dừng lại đúng luật là thế nào cũng có tiếng vọng từ sau vang lên đại loại như: "Chỗ người ta quẹo đậu choáng cả đường...", "anh ơi xít lên cho em quẹo tí..." "Thằng điên sao k quẹo đi còn đứng đó nhá xi nha..." hehehe hết thuốc đỡ

vule_nev nói:
Nhưng khổ cái là tới ngã tư mình muốn quẹo thì hay có thói quen tấp vào sát lề phải để quẹo, ngay lúc đó đèn đỏ mà bật sáng, mình dừng lại đúng luật là thế nào cũng có tiếng vọng từ sau vang lên đại loại như: "Chỗ người ta quẹo đậu choáng cả đường...", "anh ơi xít lên cho em quẹo tí..." "Thằng điên sao k quẹo đi còn đứng đó nhá xi nha..." hehehe hết thuốc đỡ

Người biết luật VS người không biết luật.
Kết quả: biết luật thua vì luật rừng!

Cái này thì mình phải chủ động đậu né ra một chút để tránh phiền phức thôi chứ biết làm sao được!
Hồi đó có lần em đậu xe 2b đèn đỏ (sát lề), phía sau có "rau non" bóp kèn nhưng em lơ luôn. Hết đèn em quẹo phải, "rau non" cũng quẹo phải, khi qua mặt em "rau non" phát biểu "dưới quê lên hả cha". Em chỉ trả lời "ủa, sao em biết?" và nó dọt mất tiêu!

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
38
chu_bo_doi nói:
vule_nev nói:

Người biết luật VS người không biết luật.
Kết quả: biết luật thua vì luật rừng!

Cái này thì mình phải chủ động đậu né ra một chút để tránh phiền phức thôi chứ biết làm sao được!
Hồi đó có lần em đậu xe 2b đèn đỏ (sát lề), phía sau có "rau non" bóp kèn nhưng em lơ luôn. Hết đèn em quẹo phải, "rau non" cũng quẹo phải, khi qua mặt em "rau non" phát biểu "dưới quê lên hả cha". Em chỉ trả lời "ủa, sao em biết?" và nó dọt mất tiêu!

Té ghế với bác... hehehe

Hạng D
21/6/10
1.661
737
113
Ở SG thì luật bất thành văn là 2B được quẹo phải khi đèn đỏ. Về tỉnh thì không được. Em đóan là do SG xe đông, người đi bộ ít, nên CA làm lơ để giải toả bớt xe. Em vẫn quẹo phải đèn đỏ mỗi ngày, trước mặt CA, chưa bao giờ bị kêu vô. Chắc anh CA này ở tỉnh mới điều lên.

mumutant nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Ở SG thì luật bất thành văn là 2B được quẹo phải khi đèn đỏ.</span> Về tỉnh thì không được. Em đóan là do SG xe đông, <span style=""color: #ff0000;"">người đi bộ ít</span>, nên CA làm lơ để giải toả bớt xe. <span style=""color: #ff0000;"">Em vẫn quẹo phải đèn đỏ mỗi ngày</span>, trước mặt CA, chưa bao giờ bị kêu vô. Chắc anh CA này ở tỉnh mới điều lên.

----------->>>>>>>>>>>>>

Một ngày gần nhất bác sẽ được mấy anh CS giao thông quan tâm và người đi bộ chửi nếu tình hình này cứ tiếp diễn!