Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
2 Container cố ý kè nhau chạy tốc độ rùa gây ùn tắc cả 10km trên cao tốc LTDG hướng về SG

Nếu bác nào có tham gia giao thông chiều hôm nay 14/8 tầm khoảng 16h đến 17h trên cao tốc Long Thành hướng về SG đều sẽ "bò" một đoạn rất dài gần hơn 10km. Em tưởng có tai nạn gì ở phía trước nhưng hóa ra không phải các bác ạ. Thủ phạm là 2 chiếc container CỐ TÌNH CHẠY TỐC ĐỘC RÙA VÀ KÈ NHAU Ở 2 LÀN XE VÀ KHÔNG CHO XE NÀO VƯỢT ngay phía trước. Bao nhiêu xe phía sau xin vượt, bóp kèn, đá đèn đủ kiểu mà vẫn ko thể vượt được. Nó đã gây ra cảnh ùn tắc cả chục km.[pagebreak][/pagebreak]

Em ức quá nên đã ghi hình lại. Em thì chỉ còn khoảng hơn 10km nữa về đến nhà nhưng mất gần 1 tiếng đồng hồ mới ra khỏi được cao tốc. Nhìn các xe biển số miền Tây mà thấy thương họ vì đường còn quá xa mà gặp cảnh chướng tai gai mắt này. Các xe khách bị trễ giờ trễ chuyến bao nhiêu thiệt hại ai chịu? Ai sẽ xử lý những trường hợp như thế này?

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/6/14
2.410
12.172
113
Đoạn bác chủ quay giống như đang trên cầu Long Thành thì phải, nếu thế đoạn này cho chạy 60km/h mà bác, nếu trách là trách 2 chiếc container k đi trên 1 lane, nhường lane còn lại cho xe nào thích vượt, k nên trách họ chạy chậm trên cầu