Tập Lái
24/6/12
12
9
3
phamtrungnam.ìno
Hi các bác,
Sáng nay em chạy từ Tây Ninh về TP.HCM thì bị 2 lần xe tải tạt đầu cũng may không có gì xảy ra.
Em không hiểu là do mình rơi vào điểm mù hay do các bác tài xe tải quá chủ quan không quan sát trước khi chuyển làn.
Bác tài trong đoạn đầu rất lịch sự, ra hiệu xin lỗi khi em ngừng ở ngã tư và nhìn sang. Thoạt đầu em tính hạ kính chửi bới (do trời nắng nên trong người cũng hơi nóng :p) nhưng bác ấy ra hiệu xin lỗi nên em cũng thông cảm và ra dấu :3dup: rồi đi tiếp. Ai cũng như bác tài này thì chắc sẽ không bao giờ có chuyện va chạm rồi đánh nhau :3dcuoi:

Lần thứ 2 thì em thắng đồng thời lấy lái qua trái rồi đi tiếp, chẳng có ngừng nên không biết bác tài này có lịch sự như lần thứ 1 hay ko.
Thôi dài dòng quá, các bác xem clip nhé

• Like
Reactions: VNET
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Trường hợp 1: chuyển vô lane trong nhanh cho kịp tới đèn đỏ.
Trường hợp 2: đường vắng nên ảnh coi như sân nhà.
Túm lại cả 2 đều thiếu quan sát, may không gây hậu quả :)

Tập Lái
24/6/12
12
9
3
phamtrungnam.ìno
Em bóp đứng còi luôn, may các bác ấy nghe và ko đánh lái tiếp chứ không em cũng ko biết xử lý thế nào luôn

Tập Lái
24/6/12
12
9
3
phamtrungnam.ìno
Bác có thể chỉ cho e cách cắt ghép chỉnh sửa đổi đuôi file rồi up lên os trực tiếp từ đt đc kg ạ. E toàn phải chèn link kg ah mà clip thì dài nữa. E xài samsung a5.
Hix, em dùng GoPro Studio để edit bác ơi. Trên smartphone em ko biết có app nào chỉnh tốt không, chỉnh hình thì chắc nhiều chứ chỉnh video không bằng laptop được đâu bác

• Like
Reactions: Chú Thỏ
Tập Lái
7/11/11
2
1
3
tình huống cũng căng mà bác chủ cho sound track hào hứng quá. Dù sao cũng thanks bác chủ vì đã chia sẻ tình huống :3dquaytay: