Bạn sẽ chọn xe nào?

• Hyundai Tucson

Bình chọn: 13 21,7%
  • Mitsubishi Outlander 2.0 Premium

Bình chọn: 47 78,3%

• Total voters
    60
Tập Lái
7/11/18
34
14
8
31
sao bác ko thử sorento bản full dầu ấy, lăn bánh tầm 1 tỏi 1 đổ lại

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Em thích Outlander, năng động khi chở người. Trung tính, đầm chắc, công suất máy vừa đủ dùng, màu sơn nét lâu phai, mua về là xài không lo nghỉ nhiều.

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Outlander ngoại thất cân đối, nam tính. Máy hơi yếu sinh lý. Nội thất thì kinh khủng. Ngồi trong tụt cmn mood không muốn lái nữa. Y như con Xtrail

Hạng B1
17/11/18
50
22
8
36
tphcm
www.vina-green.com
Ko biết mấy bác nghĩ sao chứ mình mua xe y như mua nhà
Lấy dài nhân rộng ra diện tích rồi lấy giá tiền chia cho diện tích ra giá đơn vị, rồi xét số chỗ ngồi như là số phòng ngủ.
Cái nào giá tiền trên mét vuông rẻ hơn, cái nào nhiều phòng ngủ hơn thì mua cái đó.
Còn cảm giác lái, động cơ mạnh yếu đi 1 thời gian quen xe là ko còn nghĩ về chuyện đó nữa, mình biết xe mình thôi, thấy thiếu lực thì đạp thêm, nhanh quá thì thắng lại, hết xăng thì đổ thêm, cái gì hư thì thay cái đó, ra đường chả ai đạp 6000 rpm để dùng hết công suất của xe cả. Con Tucson mình chưa biết chứ thường mấy con 7 chỗ như Out có thể ngả hàng ghế 2 ra, đi đường xa ngồi rất thoải mái, chở con nít cho nó ra băng cuối nằm ngủ êm ái, ko phiền hà, ngồi trên vẫn nghe nhạc nói chuyện tốt.
Theo Bạn thì xe đạp là phù hợp nhất.
Chúc một ngày tốt lành.

Tập Lái
7/5/19
8
3
6
30
thành phố Hồ Chí Minh
View attachment 1938662
Tầm giá loanh quanh 1 tỷ đồng, em đang nhắm tới 2 con là Hyundai Tucson và Mitsubishi Outlander. Một 5 chỗ và một 5+2 chỗ (nhà em cũng ít đi 7 người). Các bác cho lời khuyên nhé.[pagebreak][/pagebreak]

Em có chạy Tucson 2.0L 2019 (bản facelift) xăng đặc biệt rồi, thấy cũng ổn với giá lăn bánh dưới 1 tỷ, nhưng cảm giác máy lạnh yếu, các chi tiết nhựa ở cửa hơi ọp ẹp, còn các trang bị khác thì hơn Outlander (em chưa chạy thử và xem trực tiếp Out)

Cảm ơn các bác trước.
Hi anh "baquyen", cá nhân em được chọn thì em sẽ chọn Hyundai Tucson, vì thiết kế kế bên ngoài nhìn trẻ trung, hiện đại, option tiện nghi với an toàn trên xe cũng đầy đủ trong tầm tiền đó, cảm giác lái thì mỗi người mỗi ý nên em không can thiệp sâu vào quá, nhưng em vẫn sẽ Tucson vì em vẫn thích chạy xe với hộp số có cấp hơn là vô cấp CVT của Outlander :D

Cơ bản gia đình em cũng ít khi đi full 7 chỗ nên (5+2) có thể là một điểm sáng của Outlander thôi chứ em k muốn chỉ vì cái hàng ghế thứ 3 đó mà đánh đổi Tucson để lấy Out đâu :D

Tập Lái
2/4/13
12
3
3
lam cai vote di bac , e vote 1 ve out . Dang dung va o co gi phan nan ve e no ca , xe chay dam , chac , em voi nhin dang ben ngoai cung tam tam . May moc o boc , vot nhung e 3x nen chay cung chi can den the la duoc , ko ham ho dua vs nguoi khac :D

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Con SF tiêu chuẩn máy xăng 2.4 lấy đâu ra hộp số 8 cấp? Bác đọc 1 mắt thôi à?
Khung gầm thì mới cũ chả khác nhau mấy, quảng cáo là chính.
Đúng là bác bị Lú như cái nick, bác bảo “rẻ hơn 297tr” có nghĩa là bác đang so Sorento bản base và SantaFe bản cao, nên bác Vietnew nhảy vô chỉnh lại, giờ tự nhiên đem con SF bản base ra nói