Tập Lái
27/4/15
11
9
3
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em chào các tiền bối, hiện giờ em là nhân viên văn phòng. Vì công việc quá gò bó và nhàm chán, một phần là do máu kinh doanh thôi thúc nên e muốn khỏi nghiệp. Các bác cho e mạo mụi hỏi với 200tr em có nên mở một quán cafe nho nhỏ, hay kinh doanh buôn bán gì không ạ? Các bác OSFI có nhiều kinh nghiệm chia sẻ giúp em. Cám ơn các bác rất nhiều!

Tập Lái
27/4/15
11
9
3
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đừng nha bác. Cho mình mượn mỗi tháng lấy 2t. Trong vòng 2 năm. Đi theo mình nghe mình chia sẻ. Rồi hãy làm. Hoặc mua cổ phần ưu đãi nghen.

Mà ấy có kn về gì?
Chào bác T, em thì hoàn toàn chưa có kinh nghiệm về việc kinh doanh riêng :D. Cổ phần ưu đãi, bác có thể noi rõ thêm chút xíu cho e nghe dc ko ạ?

Hạng D
16/12/09
1.178
10.847
113
200tr thì cafe đi http://coffeebike.vn
Nhuong quyen. 80tr/xe. Có đầy đủ. Máy xay, máy pha, bàn ghế,....
Hôm đi event cafe o secc thấy cũn hay.

Tập Lái
6/4/17
0
0
2
40
Mình hỏi ấy là là ấy có kn gì? Ví dụ background studying. Đã từng làm cv gì? Cv gì mình làm mà thấy tự tin nhất? Ví dụ thuyết phục người khác? Tính toán nhanh? Giỏi ngoại ngữ? Có khả năng sáng tạo ra 1 cái gì đó? Hay có thể ngồi trước màn hình 12h một ngày?
Còn cổ phần ưu đãi thì discuss sau nghen.

Mà nè 200t ở đâu ra vậy? Gái cho? Hay của để dành? Hay...hehe
Em ko cũng có 200tr, mà giỏi tính toán, ngồi laptop hơn 12 tiếng làm dc gì hok bác?

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Em chào các tiền bối, hiện giờ em là nhân viên văn phòng. Vì công việc quá gò bó và nhàm chán, một phần là do máu kinh doanh thôi thúc nên e muốn khỏi nghiệp. Các bác cho e mạo mụi hỏi với 200tr em có nên mở một quán cafe nho nhỏ, hay kinh doanh buôn bán gì không ạ? Các bác OSFI có nhiều kinh nghiệm chia sẻ giúp em. Cám ơn các bác rất nhiều!
..Nếu về buôn bán, thì nguồn vốn 200tr^ của bác lấy đc giá sỉ bên e khoảng 10 - 11 tấn Lưới Mắt Sên, về lưới này thì ko biết bác có biết ko? Nôm na là cái ruột ngta làm dây sên xe, còn lưới là cái vỏ (như hình) làm đc nhiều thứ lắm nào là làm hàng rào, chuồng, che máy bơm hơi xe v.v...Bác rảnh rỗi thì dạo ra khu Kim Biên q5, mà ngoài chợ chứ ko fải trong chợ, dòng dòng đg` Phan Văn Khỏe, Trịnh Hoài Đức có mặt hàng đó xem thử vì e bỏ cho thị trường ngoài đó ko..Có 1 địa chỉ cho bác luôn nếu bác có ý tưởng kd: 71B Phan Văn Khỏe F2, Q6, cứ ra đó nói Boo trong OS giới thiệu thì sẽ đc giá hữu nghị hơn :)
Nói chung, lưới đó rất mạnh ở thị trường Cambodia, khách hàng thì rất đa dạng tùy cách giao dịch của mỗi ng mà tìm k.h`
Chỉ kết luận vs bác là nếu bác nuốn kd về mặt hàng đó thì bác đã gặp đúng nhà Cung Cấp rồi! Còn vấn đề đầu tư khác thì tùy bác! Thôi cũng chúc bác đầu tư gì vẫn đc 1 lời 10 luôn
200 triệu nên kinh doanh gì?
nhe' ;)
Và vào tài khả năng giao dịch tìm kiếm của bác ntn nữa, có thể 200tr^ lời đc 300-400tr^ tùy thuộc mìh tìm đc k.h từ nc' nào nữa (Âu - Mỹ v.v...)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/4/17
0
0
2
40
Em ko cũng có 200t? Là có hay ko ta? ;). Background em về ngành gì? Pm anh nhé.
Em ko cũng có 200t? Là có hay ko ta? ;). Background em về ngành gì? Pm anh nhé.
Ah, đánh nhầm anh ơi, em ko có 200t, background kiểm toán, tài chính, mà đi làm thuê ko đủ sống. Anh có gì giúp em út làm thêm hok?

Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
Khuyên thật là nếu chưa biết làm gì thì đừng nên làm gì
Gửi tiết kiệm và tiếp tục đi làm thuê cho an lành

Hạng B2
19/10/16
169
743
53
35
Cứ vào chứng khoán như em.
Em mới chơi nên cũng lãi được khoảng 5 triệu 1 tháng trên sốn vốn gần 300 triệu.
Hy vọng những tháng sau sẽ tiến bộ hơn.

• Like
Reactions: vancondibo