Hạng B1
18/8/13
51
0
0
58
California
Xin chào cả nhà,
Mình xin tự giới thiệu ... tên là Steve Nguyễn, sinh tại SG nhưng đang định cư tại nam Cali.
Một trong những đam mê của mình là Xe, đã một thời chơi xe và đã bán nó đi nhưng những kỷ niệm vẫn còn
trong đời . Nay lang thang gặp diễn đàn OS nên muốn hội nhập để chia sẽ những mãnh quá khứ đã đi qua.
Mình xin lỗi trước là cũng lâu rồi và ngày càng già trí nhớ nó lại ngu đi tí cho nên không thể nhớ sự kiện theo thứ tự ...
và mình đã chụp rất nhiều hình cho nên sẽ từ từ up lên rồi nhớ tới đâu kể tới đó nhé ?
Mong các bạn vui vẻ theo dõi ,xin mời các bạn cùng đi ngược dòng thời gian.

Vào cuối năm 2002 trong lúc mình đang chạy chiếc Honda Civic nó cũng già rồi và đã đến lúc muốn vợ khác ... người ta nói cơm tàu,nhà tây,vợ nhật mà,cho nên cũng để mắt nhìn các cô từ sứ hoa anh đào .... mất mấy tháng phân vân nhưng cũng chưa có quyết định, nhưng vào một buổi tối chuyện đó đã tới ... mình coi TV thấy đang chiếu NewYork Auto Show và chiếc Infiniti G35 đã đập vào mắt cũng như là tiếng sét ái tình vậy thế là ngày hôm sau liền chạy tới hãng Infiniti .....

còn tiếp .... giờ phải đi ngủ hehe. ngày mai hầu chuyện cùng các bác

Hạng B1
18/8/13
51
0
0
58
California
Khi đến Dealer Infiniti thì mới biết loại này chưa đến US muốn thì phải đặt trước . Tiền đặt cọc là $1000 và chọn options các sự lựa chọn thì cũng không có gì nhiều ...chọn màu, lấy màu đỏ (laser red) ghế da , mâm 18" thay vì 17" và mạ chrome lên , spoiler (đuôi gió phía sau) và là số tự động vì lái số tay mệt rồi ,kẹt xe bên này kinh lắm .
Thế rồi ......chờ . Lâu lâu thấy trên đường có 1 chiếc chạy thì bám xát sau đít nhìn để chảy nước dãi :D
gần 2 tháng trôi qua được tin báo xe đã lắp ráp xong xuôi nên Japan và chuẩn bị xuống tàu vượt đại dương ,vì tải bằng cargo ship rồi thủ tục nữa cho nên thêm cả tháng nữa mới nhận được cú điện thoại "Nó đã ở đây rồi" thế là bỏ cả làm chạy đến ...ui sao em làm sao á ,thơm nữa .
Mình đã từng làm chủ nhiều chiếc xe mới có cũ có Toyota Corolla,Toyota Truck,Nissan 200SX,Nissan
300ZX,Ford Mustang GT 5.0 vv...nhưng chưa chiếc nào như chiếc này, vừa sporty vừa luxury...cho nên
năm đầu nâng niu để im không dám đụng đậy . Nhưng bước vào năm thư 2 thì bắt đầu rục rịch để độ ,tuy
nhiên mình vẫn cố giữ lấy dáng origin của nó .
à quên, mình đặt tên cho em là "Stinky" nôm na là đồ thúi :D

Đã nộp đơn để được up hình, đang chờ được phê chuẩn ;)

Hạng C
25/4/08
677
33
28
công nhận gen của xe bác nhìn thích làm sao. Nhớ có 1 thời còn học ở hs, e bị chiếc này "hút hồn". Lúc đó ước gì có 1 chiếc, nhưng vì là học sinh thì làm gì có tiền chứ huống gì có nó. Mãi đến giờ ước muốn đó vẫn như lúc đầu, chỉ là ước muốn - mặc dù không mạnh như thời ở hs. Ở đây thỉnh thoảng e thấy vài chiếc style như vậy.

Hạng B1
18/8/13
51
0
0
58
California
Thì mình cũng coi là may mắn và hạnh phúc lắm là đã có cái mà mình mong ước . :)

hồi đó cũng tính liên lạc để lên Modified Magazine giống chiếc đó chớ ... nhưng đã được làm Feature Car trên Dsport Magazine rồi ;D

Hạng B1
18/8/13
51
0
0
58
California
Cũng xin nói thêm là Infiniti G35 ở bên Japan thì nó kêu là Nissan Skyline ... và Chiếc Siêu xe bi giờ là chiếc Nissan GT-R cũng bắt nguồn căn bản từ chiếc G35

Nhà em đang chờ 1 bác đăng hình dùm ,chắc sắp coi được rồi :)

Hạng C
25/4/08
677
33
28
1TiTi nói:
Cũng xin nói thêm là Infiniti G35 ở bên Japan thì nó kêu là Nissan Skyline ... và Chiếc Siêu xe bi giờ là chiếc Nissan GT-R cũng bắt nguồn căn bản từ chiếc G35

Nhà em đang chờ 1 bác đăng hình dùm ,chắc sắp coi được rồi :)

nguồn ở đâu vậy bác? Vì e thấy GT-R ngon quá để share chung với G35

Hạng B1
18/8/13
51
0
0
58
California
Đúng rồi, Nissan GT-R bây giờ đã là 1 trong những Siêu Xe hàng đầu thế giới mà
Chiếc Infiniti G35 Coupe trình làng vào năm 2003 với bộ máy VQ35DE
Mình có đọc tin bí mật của một báo Japan lúc thủa ban đầu R&D (Research and Development) cụ shiro nakamura đã lấy chiếc này và bỏ 2 cục Turbo dô để ngâm cứu ... rồi đến năm 2007 Nissan GT-R nó mới ra đời với bộ máy VR38DETT .... G35 và VQ35DE là dung tích 3.5L còn VR38DETT là 3.8L và TT ở dưới nghĩa là Twin Turbo đấy bác ạ . nhìn sơ sơ thì vóc dáng máy và ngoại thất cũng hao hao chứ ?

Xin chào cả nhà,

Vì chưa tự up hình được cho nên phải nhờ bác speedIT up giùm, cảm ơn bác nhé

Vài tấm chụp bề ngoài để cả nhà coi đỡ buồn không có chờ nhà em thì lâu.
Trong xe cũng đã thay đổi rất nhiều nhưng nhìn bề ngoài những tấm hình này có bác nào đoán được có tất cả bao nhiêu thứ đã được độ (thay đổi) từ trạng thái original không ?

Bác nào đoán trúng con số sẽ được nhà em gởi riêng cho vài tấm chiếc xe chụp chung với các "mẫu khủng" để ....coi trước ;D
(hint cái nhá .... nhận ra bao nhiêu thì nên cộng thêm 1 hoặc 2 nữa)
chúc các bác vui vẻ

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

*

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang
xe đẹp , trình chụp cao

Cảm nhận " hoài cổ " về vợ yêu của bác rất cảm xúc , like mạnh bác :D

Hạng B1
18/8/13
51
0
0
58
California
Cám ơn
có vài tấm người bạn có dùng photoshop chấm phết thêm chút ... nhưng những tấm nhà em chụp cũng chẳng thua đâu ;P