Hỏi/Đáp Kỹ Thuật 2008 Camry 3.5 - Các bác giúp em với.

Chào các bác.
Trước đây em không để ý, nhưng thời gian gần đây khi đổ xăng em mở nắp xăng em nghe xì.... 1 hơi dài, kiểu như cái bình bị hút chân không, đến khi mở ra thì không khí bị hút vào vậy. Xe các bác có bị vậy ko? Bị xì như vậy có ảnh hưởng gì ko? Xe em vẫn chạy bình thường ko thấy hiện tượng gì lạ.
- Với lại khi đề xe mà đèn để nấc auto thì em thấy ánh đèn "liếc" xuống thấp. Em thấy có nút AFS, ko biết đèn xe này có liếc ngang được ko?
- Em tìm mà ko thấy nút tắt chống trượt, vậy là xe này chỉ có ABS chứ ko có chống trượt phải ko ạ?
Cảm ơn các bác.

Hạng D
20/7/07
2.633
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Bác chịu khó xem sách HDSD nhé tất cả các câu hỏi của bác đều có câu trả lời hết

1/ đó là áp suất bên ngoài với bên trong bình xăng khác nhau khi mở nắp xăng có hiện tượng xì là điều bình thường
2/liếc ngang được
3/hệ thống chống trượt mặc định ON trên xe nên không có nút tắt, khi khởi động máy nhìn taplo sẽ thấy biểu tượng này

Thanks bác duy thắng.
Hồi lâu rồi em có coi nhưng ko nhớ quăng đâu mất sách HDSD rồi. Với lại các xe khác em đổ xăng ko thấy "xì" hơi nên thắc mắc tí.
Với lại em tính lên Led , hoặc xenon cho đèn pha, thì thay bóng nào? (H1, H2...), có ảnh hưởng gì hệ thống "liếc" của đèn cos ko?

Hôm qua em mở capo lên xem chỗ cái đèn nhưng ko thấy ký hiệu đèn pha dùng bóng H mấy. Thường mấy xe khác em thấy có ghi, chắc xe này bị che khuất rồi, em ko biết mở cái nắp che ra. Bác nào biết đèn pha bóng H mấy chỉ em với. Em đang tính nhờ người đặt bóng Led của Philips về.