Hạng B2
20/11/14
450
3.480
138
Có lẽ năm 2019 sẽ là một năm thật đặc biệt với nhiều người Việt. Mọi trông chờ , độ trễ chính sách , cũng như cuộc đối đầu chưa có tiền lệ Americanos vs Shinos sẽ bắt đầu có tác động vào 2019 . Em lập thớt nầy để bàn luận về các vấn đề sát sườn liên quan đến cuộc sống sắp tới ( nói trắng ra là thớt bàn về kinh tế ).

Mong các anh em đưa ra nhận định cũng như thảo luận về các database có được từ quá khứ để tìm hướng đi trên con đường lạ lẫm phía trước .

Hạng B2
20/11/14
450
3.480
138
Bây giờ em để thớt đây, khi qua nào qua trang một e sẽ bắt đầu phân tích các dữ liệu cũ về kinh tế đặc thù của VN trong quá khứ để cùng các anh dự đoán hướng đi sắp tới

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
1. Về tiêu dùng: Điên nặng 2019 sẽ tăng giá bán cho kinh doanh. 4K plus xăng để phụ trả nợ
2. Về bds: éo có nên éo quan tâm lên xuống mặc kệ, chỉ sợ tăng giá thuê nhà khi bds nhảy đỉnh mới nhưng sẽ kím nhà ngách sâu hơn thuê nên hông ảnh hưởng mấy
3. Về lãi suất em éo quan tâm do hỏng có tiền
4. Về lương: sẽ nâng lương cơ bản tiếp nữa nhưng cũng hông quan tâm do lu sờ rồi
5. ...

P/S: Chỉ đang lo lắng đơn giá gà sẽ tăng -> càng tích cực quay tay hoi (coi như tập trym tay vậy)