Tập Lái
9/3/18
8
7
3
32
Chào mọi người,
Với tài chính khoảng 1.2 tỷ (đã vay mượn) thì có chung cư nào tốt để đi làm Q1 ko ạ (trong bán kính 15KM từ trung tâm đổ lại).
Em đang thấy có nhiều dự án gần Suối Tiên (Q9) như Topaz hay ở Dĩ An BCONs,... coi trên mạng thì đang ở tầm tiền đó nhưng hơi xa. So với mấy chung cư có sẵn bên Q9 giáp quận 2 như EhomeS hay Thủ Thiêm Garden ... thì hơi mắc
Mấy anh chị có gợi ý nào ngon trong tầm tiền này ko ạ.

• Like
Reactions: Lolita
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Chào mọi người,
Với tài chính khoảng 1.2 tỷ (đã vay mượn) thì có chung cư nào tốt để đi làm Q1 ko ạ (trong bán kính 15KM từ trung tâm đổ lại).
Em đang thấy có nhiều dự án gần Suối Tiên (Q9) như Topaz hay ở Dĩ An BCONs,... coi trên mạng thì đang ở tầm tiền đó nhưng hơi xa. So với mấy chung cư có sẵn bên Q9 giáp quận 2 như EhomeS hay Thủ Thiêm Garden ... thì hơi mắc
Theo cá nhưn tui thì 2 căn hộ topaz và bcons đều vừa túi tiền bác chủ. Nhưng topaz có lợi thế hơn là hộ khảu sài gòn, xung quanh đó có sẳn tiện ích gần chợ, trường học chút xíu thôi... mà topaz này là nhà ở xã hội lúc mở bán tui nhớ đâu tầm 700tr/ căn thì phải.
Cả hai cc này sau này metro hoạt động đều tiện vào trung tâm làm việc.

21/9/11
1.659
31.133
113
mua chung cu cũ thì có thể có, chịu khó tìm

Nếu không muốn di chuyển nhiều thì đúng là chung cư cũ là hợp lý nhất, tương lai không bị mất giá. Trước đây mình có 1 căn chung cư cũ, ngay đối diện KS NewWorld và Công Viên 23/09, hiện giá căn hộ 25-30m2 có sổ hồng giá cũng tầm này, chỉ có cái căn hộ nhỏ và cũ quá, không thang máy.

• Like
Reactions: recoso and vinh99vn
Tập Lái
9/3/18
8
7
3
32
mua chung cu cũ thì có thể có, chịu khó tìm
chung cư cũ thì cái nào phù hợp anh. mấy cái cũ quá như Thanh Đa thì e chịu

Theo cá nhưn tui thì 2 căn hộ topaz và bcons đều vừa túi tiền bác chủ. Nhưng topaz có lợi thế hơn là hộ khảu sài gòn, xung quanh đó có sẳn tiện ích gần chợ, trường học chút xíu thôi... mà topaz này là nhà ở xã hội lúc mở bán tui nhớ đâu tầm 700tr/ căn thì phải.
Cả hai cc này sau này metro hoạt động đều tiện vào trung tâm làm việc.
Cảm ơn bác @pheo@ topaz thì giá okay nhưng em tính đường ra chỗ Metro cũng hơi xa (gần 1.3km đi bộ hơi oải). Với lại quy hoạch xung quanh thì không ngon như Bcons. Được cái là có hộ khẩu SG. Nếu căn 51m2 2 phòng ngủ bên này với căn 45m2 1PN bên chỗ EhomeS thì bác thấy chỗ nào hợp hơn ạ. chỗ EHomeS e thấy có dự án song hành gì với cao tốc LTDG

Tập Lái
9/3/18
8
7
3
32
Nếu không muốn di chuyển nhiều thì đúng là chung cư cũ là hợp lý nhất, tương lai không bị mất giá. Trước đây mình có 1 căn chung cư cũ, ngay đối diện KS NewWorld và Công Viên 23/09, hiện giá căn hộ 25-30m2 có sổ hồng giá cũng tầm này, chỉ có cái căn hộ nhỏ và cũ quá, không thang máy.
bác cho em xin cái tên chung cư được không... cảm ơn bác

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Chào mọi người,
33m2 chung cư Tôn Thất Thuyết, tầm giá này. Ở chung tụi show chậu, ra ra vô vô
-Tập thể dục cho mắt
-Tầm cách trung tâm 10km có khu Conic, xung quanh đó: 2PN: 60-70m2 tầm 1.2-1.5 tỷ

• Like
Reactions: Lolita and recoso
Tập Lái
9/3/18
8
7
3
32
33m2 chung cư Tôn Thất Thuyết, tầm giá này. Ở chung tụi show chậu, ra ra vô vô
-Tập thể dục cho mắt
-Tầm cách trung tâm 10km có khu Conic, xung quanh đó: 2PN: 60-70m2 tầm 1.2-1.5 tỷ
33m2 là căn hộ hay officetel vậy a

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
33m2 là căn hộ hay officetel vậy a
căn hộ studio, sở hữu lâu dài. Chung cư này cũ nhưng ok lah
dân show chậu ở nhiều, đi ra vô nhiều, ở đây cơ tốt cho cơ mắt
ngoài Copac thì mấy em làm show chậu mới vào nghề ở nhiều đó