Tập Lái
24/12/17
16
0
1
36
Em tích góp được khoản 250 triệu mua xe gia đình. Em thấy mọi người nói zace ngon không có cái gì để hư ăn chắc gầm cao bền. Nhưng kiểu dán củ quá rồi.
Còn mazda premacy cũng ngon bền mẫu mã đẹp nhưng số tự động liệu có còn ổn định sau 12 năm không. Với lại gầm thấp. Có độ hay làm gì cho nó ổn hơn ko ah. Có đi đường dài được không? Có phải bảo dưỡng nhiều không?
Còn kia morning đời cao. Nên chắc cũng ít hư hỏng vặt. Nghe mọi người nói là không ngon như xe nhật dù là mới. Với lai from nhỏ. Em nghỉ là cảm giác ko an toàn bằng xe from lớn
Mong các bác tư vấn giúp e ah. Phân vân quá với lại mua xe lần đầu. Còn thiếu nhiều hiểu biết về xe. Mong các bác giúp đỡ ah

Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Mua xe thì cố gắng kiếm con từ 2015 với số km < 40k đổ lại thôi bác, còn nếu tài chính chưa đủ hoặc không muốn vay mượn trả góp thì chưa nên mua bác ạ.
Xe cũ tuy của Nhật nhưng đời quá sâu rồi, chi phí bảo dưỡng cũng khá đắt đỏ, chưa kể 6 tháng phải đi đăng kiểm 1 lần cũng khá mệt mỏi.
E cũng vậy nè, nhiều lúc cũng muốn quất con morning hoặc i10 cho vừa túi tiền mà vợ chê nhỏ quá nên đành ngậm ngùi cày quốc tiếp.

• Like
Reactions: quocbinh79
Hạng D
7/3/07
2.225
53.749
113
Còn tùy bác mua để chạy đi tỉnh nhiều hay lòng vòng trong TP nhiều. Lanh quanh TP thì xe nhỏ là lợi thế. Morning và i10 nó thống trị dòng taxi, U & G chính vì nó nhỏ gọn đỡ hao xăng đó.
Nếu coi xe chỉ là phương tiện tránh mưa nắng, bụi bặm, an toàn hơn trong đô thị thì morning và i10 chiến tốt.

Trùm Cô
27/11/07
854
46.552
93
Em đang chạy pre, vote cho pre. Ưu: ít hỏng, tiết kiệm, chồng ồn, thông gió và độ đằm hơn Mor là chắc. Khuyết: gầm thấp, hàng 3 hơi chật (nhà em thì 2 người lớn + 1 bé vẫn thỉnh thoảng ngồi hàng 3)

• Like
Tập Lái
24/12/17
16
0
1
36
Với nhu cầu của em thì rất ít đi. Có dịp lễ hay tết chở vợ con thăm quê. Nên cần đi xa 1 chút. Em cũng đắng đo lắm. Xe củ thì sẽ hỏng vặt hay ăn hành. Còn xe đời cao thì chỉ có morning hay i10.
Con pre thì dáng ok quá. Nhưng e cũng sợ hàng 12 năm. Ôm về lại bệnh. Lại ko rành. Mắc công ăn hành. Ko lẽ như bác trinhgiatrang nói. Phải tich góp thêm.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.749
113
Ít đi mua xe đắt tiền phí lam bác. Y chang như em, nhưng em chỉ đi chơi thôi chứ ko có quê để về. Em thì định quat luôn i10 sáng năm vì em nghĩ mua xe tốt mà ít đi thì phí tiền vào nó quá

Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Em vẫn cứ chân thành khuyên bác không nên mua xe đời quá sâu nếu như không rành về xe pháo. Có thể người ta đi thì không sao nhưng mình ôm về vài hôm phát bệnh thì mệt mỏi lắm.
nếu thu nhập của bác khá và ổn định thì vay hoặc trả góp lấy con i10 hoặc morning mới mà đi cho khỏi phải suy nghĩ. Em thì điều kiện không cao, nhu cầu đi lại cũng ít nên ưu tiên xe nào bền bỉ, tiết kiệm để sử dụng lâu dài.
Cũng đang nhắm tới mấy con vios cvt 14-15, city cvt 14-15 hoặc attage cvt 15-16 đây bác

• Like
Tập Lái
24/12/17
16
0
1
36
E cũng nghiên cứu các group khác. Thấy ai cũng bảo con pre ngon trong tầm giá. Nghe các bác khuyên vậy. Chắc e nghĩ mua trả góp con i10 quá. Cho lành. Chứ mua xe cũ không biết gì đi xa lại lo lắng. Dù gì mới vẫn yên tâm hơn củ. Con vios hay city thi ngon quá. Tầm đó chắc phải 1 năm sau mới dám mua trả góp vios hay city. Đúng là mua xe và chon xe cả vấn đề. Cho người mới
Với lại e thì thich xe to. Đi xa cảm giác yên tâm hơn. Mấy xe nhỏ. Với lại ít đi lắm. Nhu cầu e 1 năm di tầm 10k km là nhiều có hơn 5k km là nhiêu

Hạng B2
Thành viên BQT
18/5/17
113
101
43
Hi bác, bác vui lòng cho em xin sđt để em tư vấn cho bác ạ