Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Ra đường giờ như ra trận các bác ạ.
2B tạt đầu anh xe tải để qua đường không ngờ ảnh tăng tốc nên bị quẹt trúng, sau đó hoảng quá rồ ga lao qua làn đối diện lao luôn vào hông xe em. Lúc em xuống hỏi nó chạy sao như cc zay, nó còn quay qua chửi em nhưng anh CSGT đứng trong bot thấy hết nên kêu nó dắt xe vào lề rồi kêu em đi đi.

Hạng B2
19/8/15
203
277
63
2B đi sai rõ ràng nhưng bác chủ bị khuất tầm nhìn vẫn nhấn ga vậy thì nguy hiểm lắm ạ. Lỗi không do mình nhưng vẫn bị vạ lây ạ.

Em trong trường hợp này luôn đi kè kè theo xe tải cho an toàn qua khỏi giao lộ rồi mới nhấn ga ạ.

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
2B đi sai rõ ràng nhưng bác chủ bị khuất tầm nhìn vẫn nhấn ga vậy thì nguy hiểm lắm ạ. Lỗi không do mình nhưng vẫn bị vạ lây ạ.

Em trong trường hợp này luôn đi kè kè theo xe tải cho an toàn qua khỏi giao lộ rồi mới nhấn ga ạ.
Bác xem clip có thể thấy rằng đường sau khi đám 2b rẽ hết qua đường thì chỉ còn 1 cái 2b màu đỏ dừng lại chờ. Đường em quan sát thấy thoáng với lại xe tải bên kia đã qua đến giữa giao lộ thế nên em mới tăng ga lên xíu, ai dè mấy thằng đầu tôm này tạt đầu cả xe tải rồi lao luôn qua theo kiểu tự sát như vậy. Em xin rút sợi dây kinh nghiệm ạ.
Còn xe của em thì lõm vào tầm 5cm và trầy nguyên 1 đường ở cửa sau, xe cỏ đến nỗi không thể cỏ hơn nên em cũng chẳng tiếc. Xe của 2 thằng đầu tôm này thì cong vành với xì nhớt tứ tung, thú thật em chỉ sợ nó lăn ra nằm luôn đó thì chết em, chứ xe em thì kệ nó của đi thay người các bác nhỉ.