Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
3 NGÀY, 2 ĐÊM HÀNH XÁC TRÊN ĐƯỜNG RỪNG TỪ DI LINH XUỐNG PHAN THIẾT!
Em mở thớt này để post hình ảnh chuyến hành xác tại Di Linh - Phan Thiết 29-->31/7 vừa qua.
Bác nào đã hoàn hồn thì tranh thủ post hình trước nhé, em chắc 1 tuần sau mới post được.:(
@F1Racer: Title nếu thấy chưa "đã" thì sửa lại giúp em nhé!

3 NGÀY, 2 ĐÊM HÀNH XÁC TRÊN ĐƯỜNG RỪNG TỪ DI LINH XUỐNG PHAN THIẾT!
Hành trình của đoàn trong 3 ngày​

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Re:3 NGÀY, 2 ĐÊM HÀNH XÁC TẠI DI LINH - PHAN THIẾT!

Chúc mừng các bác đã trở về an toàn.
Tình hình cụ thể thế nào mong các bác tường thuật chi tiết để cộng đồng offroad học hỏi kinh nghiệm.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Họ làm điều đó như thế nào ?

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Đã lâu lắm rồi em mới có dịp đi chinh chiến cùng các bác, nếu không có sự hỗ trợ lẫn nhau trong suốt hành trình thì chắc giờ này ..anh em vẫn loay hoay không biết phải thoát ra rừng bằng cánh nào với cung đường chỉ hơn 50km nhưng phải mất hơn 24 giờ hoạt động liên tục từ 8 giờ sáng thứ 7 đến 8 giờ sáng ngày hôm sau chỉ với 2 gói mì trong bụng :D. Cung đường như ma quái, khi vào thì dễ mà trở ra thì không thể ...và chỉ có đường tiến tới. Thiệt hại về xe thì không đáng kể, điều quan trọng các thành viên trong đoàn đã an toàn trở sau hành trình 3 ngày 2 đêm trong rừng sâu, mưa liên tục ....

Sau hành trình này chắc phải 2-3 tháng anh em mới phục hồi để tiếp tục chinh chiến những cung đường mới ...

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh

taigia nói:
Tình hình cụ thể thế nào mong các bác tường thuật chi tiết để cộng đồng offroad học hỏi kinh nghiệm.

Chuyến này anh em đoàn sử dụng phương pháp cày ruộng của nhà nông mới qua được:D chứ không cuốc, xẽng và nhân lực nào có thể san bằng các cung đường sâu hoắm và nguy hiểm được. Phương pháp tuy cũ của nhà nông nhưng là sáng kiến rất khả thi của Máy dầu

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Rocket1349 nói:
taigia nói:

Chuyến này anh em đoàn sử dụng phương pháp cày ruộng của nhà nông mới qua được:D chứ không cuốc, xẽng và nhân lực nào có thể san bằng các cung đường sâu hoắm và nguy hiểm được. Phương pháp tuy cũ của nhà nông nhưng là sáng kiến rất khả thi của Máy dầu

Qua chuyến này anh em lại có thêm kinh nghiệm "trâu cày" khi gặp phải lấp đất ở những hố sâu :D

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

otosaigon nói:
Rocket1349 nói:
taigia nói:

Qua chuyến này anh em lại có thêm kinh nghiệm "trâu cày" khi gặp phải lấp đất ở những hố sâu :D
Phải nói khi nhìn Máy Dầu ôm "cày" cày hố ai nấy cũng thương, cả ngày ướt mưa, lão xơi có 2 gói mì, mấy lát sandwich, vài cây xúc xích một hộp phomat, mấy trái sầu riêng, bơm bia vài ống, thêm quả trứng gà...vậy sức đâu mà làm kinh thế hông biết. Hic, thương vãi :(

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

không có hình thì không tin nhé.

Hạng B2
9/2/11
121
29
28

chúc mừng các bác hoàn thành chuyến đi an toàn.
. Em phục các bác quá ạ.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh

TOY nói:
Phải nói khi nhìn Máy Dầu ôm "cày" cày hố ai nấy cũng thương, cả ngày ướt mưa, lão xơi có 2 gói mì, mấy lát sandwich, vài cây xúc xích một hộp phomat, mấy trái sầu riêng, bơm bia vài ống, thêm quả trứng gà...vậy sức đâu mà làm kinh thế hông biết. Hic, thương vãi :(

Tội nghiệp!!! Ăn uống vậy thì sức đâu mà cày nổi:D:D:D