Tập Lái
6/9/11
1
0
0
3 Thí Sinh Cuối Cùng Tranh Tài Trong Đêm Gala Coca-Cola Music Award
Tùng Dương, Phạm Hoa, Bùi Anh Tuấn, những cái tên tiếp tục bước vào tranh tài trong đêm Gala...

Luôn là bảng đấu nóng nhất, sổi nổi và kịch tính nhất với nhưng màn rượt đuổi về số lượt bình chọn , không chỉ là đam mê, giả thưởng dành cho cá nhân xuất sắc nhất rất “khủng”, xứng đáng để bạn “giải nhiệt nùa hè cùng với Coca-Cola”. 4 gương mặt đầu tiên của đêm Gala Coca-Cola Music Award 2011: Cát Tường, Quang Huy, Hồng Đức, Tử Quỳnh đã lộ diện, hãy cùng Coca-Cola điểm danh nốt 3 thí sinh tài năng còn lại và cùng chia sẻ những suy nghĩ của họ nhé !

Tùng Dương đến từ Thủ Đô Hà Nội :

Link bài dự thi :

Nếu như Quang Huy với clip “Đường Cong” đã làm nên cơn sốt kỷ lục bình luận nhiều nhất thì anh chàng điển trai của đất Hà Thành “Tùng Dương” cũng đã thu về cho mình danh hiệu “clip được xem nhiều nhất”. Sở hữu giọng hát ngân vang trầm ấm, Tùng Dương hiện đang theo học khóa thanh nhạc tại HammerSmith College, London, UK. Đã và đang sinh sống tại UK được 3 năm, Tùng Dương đến với cuộc thi hoàn toàn ngẫu hứng chỉ với niềm đam mê ca hát tiếng Anh cũng như muốn có và biết thêm nhiều nhưng bạn có chung niềm đam mê với mình. Và cho đến khi biết mình đã lọt vào top 10 CK cuộc thi với quy mô tuyển chọn ban đầu là hơn 4000 thí sinh, anh bạn của chúng ta đã rất bất ngờ cũng như hạnh phúc.

Tùng Dương chia sẻ: “ Mình đã hoãn vé máy bay đi du học để ở lại đến cuối cùng với đêm Gala đấy! Mình thực sự không nghĩ rằng các bạn lại yêu thích bài hát của mình nhiều đến như vậy! Mình rất vui và thực sự muốn gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi người đã nhiệt ủng hộ mình, tích cực bình chọn để đưa mình vào tới chặng cuối cùng. Hiện tại, điều mình muốn làm trước nhất là phải chuẩn bị thật kĩ để có thể thể hiện hết mình trước ban giám khảo cũng như mang đến cho khán giả cùng mọi người một tiết mục chất lượng nhất trong đêm diễn sắp tới.”

Gây được sự chú ý nhiều nhất ngay từ đầu cuộc thi với bài cover ngẫu hứng, Tùng Dương là thí sinh luôn dẫn đầu bảng xếp hạng Coca-Cola Music Award nhiều tuần liền mà không phải sử dụng một hành vi gian lận, cheating vote. Tất cả là vận động bạn bè, người thân trên các mạng xã hội lớn nhỏ để kêu gọi bình chọn, góp phần đưa bài dự thi của mình lên bảng TOP VIEW với số bình chọn vượt ngưỡng 12.000 lượt. Các bạn mến mộ giọng hát cũng như yêu quý Tùng Dương cũng nên biết thêm bạn ấy còn có một cái tên tiếng Anh đó là Edward Nguyễn nữa nhé !

Phạm Hoa đến từ Long Khánh :

Link bài dự thi :

Là 1 trong 3 thí sinh nữ triển vọng của nhóm bảng cá nhân, cô gái quê gốc ở Long Khánh, Phạm Hoa vốn đã yêu thích ca hát từ nhỏ. Hoa đến với cuộc thi một cách tình cờ do một người bạn giới thiệu. Được sự khích lệ của mọi người, Hoa đã gửi bài hát dự thi cũng chính là clip “Một ngày yêu” mà bạn đã từng tham dự Tôi Làm Ngôi Sao 2011. Liệu cái tên Phạm Hoa có thể trở thành ngôi sao trong đêm Gala 18/09 sắp tới hay không ?

Hoa tâm sự:

“ Khi mới tham gia cuộc thi, Hoa không nghĩ là mình có thể vào được tới vòng cuối cùng! Có quá nhiều bạn hát rất hay cũng như có nhiều clip rất chuyên nghiệp mà Hoa nghi rằng mình cần phải học hỏi nhiều hơn. Nhưng cũng chính nhờ sự ủng hộ nhiệt tình từ mọi người, những thành viên tích cực của cộng đồng mạng, Hoa đã tự tin để có được cho mình một tấm vé vàng ghi tên đam mê ca hát của chính mình! Hoa muốn cám ơn tất cả, và sẽ cố gắng nhiều hơn nữa cho phần thể hiện sắp tới! Các bạn nhớ theo dõi và cổ vũ cho mình nhé !”

Bùi Anh Tuấn đến từ Hà Nội :

Link bài dự thi :

Coca-Cola Music Award đã có một buổi casting offline tại Nhạc viện TP.HCM, và Bùi Anh Tuấn, chàng trai thứ tư trong nhóm bảng cá nhân đã làm cho BGK và cả cộng đồng ngỡ ngàng khi trình bày ca khúc “Về Đi Em” một cách sâu lắng, ngọt ngào....Không ồn ào trong các cuộc chạy đua nước rút giành vé bình chọn tiến vào vòng trong, nhưng Bùi Anh Tuấn đã nhận được sự ủng hộ từ cộng đồng mạng một cách vững chãi, đủ để anh chàng tiến thẳng vào đêm Gala chung kết. Liệu rằng, Bùi Anh Tuấn có làm nên chuyện, hay ít nhất sẽ lại làm cho BGK cùng hàng nghìn tín đồ yêu nhạc phải ngỡ ngàng??

“Có được chiếc vé vào vòng chung kết này, đều là nhờ các bạn đã ủng hộ cho mình! Mình thực sự rất vui, vì không nghĩ có thể trụ lại được đến chặng cuối cùng! Dù sao đi nữa, mình cũng sẽ cố gắng hết mình cho đêm diễn Gala sắp tới! Mình cũng muốn gửi lời chúc mừng và chúc may mắn đế với các bạn đã vào vòng CK cùng với mình! Chúc cho tất cả mọi người có đủ tự tin và lòng đam mê để thể hiện bản thân và tình yêu đối với âm nhạc!”

Coca-Cola Music Award 2011 đang đi đến cao trào của hồi kết. Cuộc thi hoành tráng và đậm chất teen sẽ kết thúc bằng chuyến đi Berlin tham dự Đại nhạc hội toàn Thế giới, được tận mắt chứng kiến và giao lưu với nhóm nhạc thần tượng nổi tiếng “ONE NIGHT ONLY” dành cho cá nhân. Đến với sân chơi sôi động và thú vị này, điều quan trọng nhất đó là thể hiện chính mình, khao khát đỉnh cao và được hát một cách thoải mái, hào hứng nhất, Đó cũng là lời nhắn gửi không chỉ riêng của các thí sinh mà còn là của tập thể ekip chương trình muốn gửi tới các bạn trẻ đam mê âm nhạc trên toàn quốc. Cùng chờ đón đâm Gala chung kết cuộc thi với sự xuất hiện của nhiều ca sĩ khách mời nổi tiếng và những giải thương có giá trị các bạn nhé!!
Mọi thông tin về cuộc thi, hãy truy cập trang web để cùng sống hết mình với không gian âm nhạc của Coca-Cola