Hỏi/Đáp Kỹ Thuật 318i đạp mạnh ga xe bị rung....

Tập Lái
20/6/14
47
24
8
47
Hanoi, Vietnam
Xe em 318i 2004 từ lúc em thay bộ K&N air intake vào lúc vận hành nếu ga nhẹ từ từ lên thì không có vấn đề gì, tuy nhiên khi đạp thốc ga theo em cảm nhận khi tới đoạn chuẩn bị chuyển số thì xe bị rung như đi vào làn giảm tốc, hôm nay em đi cao tốc thì thấy hiện tượng rung này giống như đi xe số sàn đạp ga khi vào số 4-5 mà tốc độ chưa đạt. Em đã thay lại lọc gió zin, thay cao su chân máy, cao su chân hộp số tuy nhiên hiện tượng này vẫn xảy ra xin nhờ các cao thủ phán dùm bệnh em nó với, đi rất khó chịu....
Em xin cảm ơn các cụ trước..

Tập Lái
5/10/15
44
45
18
43
xe bác chạy được bao nhiêu ngàn km rùi bác..bác thay thay bugi ,mobin,bơm xăng chưa.phải kiểm tra mới biết chính xác được bác ạ.xe bác có hiện tượng bỏ máy rồi..

Tập Lái
20/6/14
47
24
8
47
Hanoi, Vietnam
Xe em chạy được hơn 11 vạn rồi, em đã kiểm tra cả bobin, buzi, bơm xăng thì mới thay các cụ ạ^^

Tập Lái
5/10/15
44
45
18
43
nếu bác ở sài gòn thì đưa qua e đọc lỗi mới biết được chính xác được bác ah. bác thay air mass có chính hãng không? phải đo lưu lượng gió.bugi ,mobin bác thay có ok không?nếu là hàng tàu thì cũng bó tay.

Tập Lái
20/6/14
47
24
8
47
Hanoi, Vietnam
Cảm ơn cụ em lại ở HN có lẽ cái cảm biến đo gió có vấn đề nhỉ em cũng chưa check cái đó còn bobin và buzi em xài hàng oem chuẩn cụ ạ...

Tập Lái
5/10/15
44
45
18
43
thế mới nói đi bmw thì không thể nào giống như vios được bác ah.thợ EU còn bị vật 3thang nửa năm thì tay ngang không thể nào chat mà ra bệnh..tại sao toyota cho thổi lọc gió bmw cấm thổi lọc gió các bác có biết không?tấc cả phải theo khuyến cáo của bmw hết.vì kỹ sư của họ đã nghiên cứu sản xuất và trải nghiệm.các bác chỉ sử dụng chưa sửa chửa,chưa qua đào tạo theo chuẩn bmw thì không thể hiểu đươc đâu

Tập Lái
20/6/14
47
24
8
47
Hanoi, Vietnam
Bọn em chỉ sử dụng và học hỏi của nhau thôi chứ thợ thì k phải. Em chưa kiểm tra cảm biến cũng có thể lỗi xuất phát từ đó, vì đã check hết các phần có liên quan rồi. Em kiểm tra ntn sẽ báo cáo kết quả để các cụ thẩm^^

Hạng B1
9/3/14
53
19
8
thế mới nói đi bmw thì không thể nào giống như vios được bác ah.thợ EU còn bị vật 3thang nửa năm thì tay ngang không thể nào chat mà ra bệnh..tại sao toyota cho thổi lọc gió bmw cấm thổi lọc gió các bác có biết không?tấc cả phải theo khuyến cáo của bmw hết.vì kỹ sư của họ đã nghiên cứu sản xuất và trải nghiệm.các bác chỉ sử dụng chưa sửa chửa,chưa qua đào tạo theo chuẩn bmw thì không thể hiểu đươc đâu
xe Em đi khoảng 3 tháng, mở lọc gió ra bụi bám đầy, nên lấy ra thổi sạch, rồi dùng tiếp. Nếu phải thay thì xót lắm ạ. Bác giải thích giúp tại sao không được thổi lọc gió và cách xử lý tiết kiệm, hiệu quả ạ. Cảm ơn Bác nhiều.