Hỏi/Đáp Kỹ Thuật 318i tiếng nổ như siêu xe

Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Kính các bác chỉ giáo cho em sáng tỏ với ạ. Xe em 318i 2003 đang bị vấn đề bơm trợ lực lái kêu. Nhưng khi chạy trên đường tầm 50-60km/h có tiếng o o o dội vào cabin nghe rất phấn khích như chạy siêu xe ạ. Bệnh gì và cách khắc phục thế nào. Thanks các bác!

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Kiểm tra bi mayo trước sau

Em cũng đang nghiêng về khả năng này vì trước đó hiện lỗi cảm biến góc lái. Em thay dây cảm biến mới rồi nhưng thi thoảng lại nổi và mất.

Không độ mà được như siêu xe, đở tốn kém chứ lo gì. Xin lỗi zọt lẹ...

Bác già cứ chọc vào nổi thèm siêu xe của nhà em. He he

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Em nó đang tâm tư bối rối mà các chiên da nhảy vào bỏ bom 1 câu đùa rùi đi da là seo? :)
Kể ra thì bác nói đúng! Tuy nhiên, bỏ bom giỡn chơi chút cũng là cách để chú ấy bớt căng thẳng!
Cá nhân tôi thì nghĩ thế này: về cơ bản, nếu có đủ trình DIY hay giỏi hẳn như chú Moonriver@ hay vài bác khác thì hãy mày mò. Còn nếu ko, nên đưa xe đến gara hay vào hãng cho test cẩn thận, nhất là mấy cái vụ bất thường như thế.
Máy nó giúp mình, trong vòng vài nốt nhạc để ra được nguyên nhân chính xác thì tại sao lại phải nhức đầu hay lăn tăn.
Sau khi ra nguyên nhân rồi, tùy theo tình trạng thóc lúa hãy quyết định cách khắc phục.

• Like
Reactions: garagethinhphu
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Tháo cái nắp che chổ quạt ra, xong tháo nắp bình nhớt trợ lực xem. Hụt nhớt nó cũng kêu to lắm.

ps: anyway, cần bơm trợ lực 318i thì pm mềnh. Hàng new 5 củ. :)

Hạng B2
21/3/14
474
393
63
Tháo cái nắp che chổ quạt ra, xong tháo nắp bình nhớt trợ lực xem. Hụt nhớt nó cũng kêu to lắm.

ps: anyway, cần bơm trợ lực 318i thì pm mềnh. Hàng new 5 củ. :)

Hàng new 5 củ kìa bác. Hi hi. Chỉ 1 chai có được 2 cái. Dùng một cái để dành cái tặng bạn bè. Em zọt